Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét về logo tên mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Danghg, 28/10/16.

Lượt xem: 3,505

1. Danghg Thành viên cấp 2

Hôm nay rảnh dỗi ngồi nghịch Ai e có làm mấy cái logo tên, bác nào vào cho ý kiến cái nào đẹp hơn và cần sửa chỗ nào :))). e mang xe tải về chở gạch sẵn r :D:D:)):)):))
    Đăng ảnh bị lỗi mình để ở cmt nhá

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dưtranvan.muon thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Danghg : Mình thấy hình thứ nhất đẹp đóa ! có thể cho mỉnh xin file gốc đó về "châm cứu" hok ? Thanks !

Hình giữa lồi ra 1 mé. hok đẹp.

Hình cuối, thì chữ Design, chữ nhỏ cuối, "esign" phải lùi sâu vào bên trong, cho chữ n nhỏ xíu này vào trong tí xíu gần chữ N lớn của chữ DANG, còn chữ G cho DANG cuối cùng, sẽ nhìn thấy toàn bộ chữ G, thì đẹp. vì hiện giờ, chữ G lớn bị che mất, DANG nhìn giống như chữ C, đọc ra thì là DANC :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/10/16
  4. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

b gửi mail đây m gửi cho :))
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

6. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Cái cuối ý tưởng của mình là chữ n ghép lại vs chữ G thiếu kia sẽ thành chữ G :D, nhưng dù sao cảm ơn b đã góp ý, mình gửi mail r k biet đc chưa
  7. MaDWolf

MaDWolf Thành viên cấp 1

ứng bố cục hình đầu, nhưng mà lại ưng cách làm text ở hình 3 :D
    điểm trừ là hình đầu hơi nhiều màu, chưa có tone chủ đạo
  8. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Mình cũng đã thử dùng cái text hình 3 cho vào hình 1 nhưng nhìn nó k đc đẹp lắm nên mới dùng text khác, chắc phải thi công lại thôi :)))
  9. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

nhiều khối, nhiều màu quá bác ;;)
  10. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

làm xong cũng công nhận ::-?:-?:-?
  11. giatrithuc

giatrithuc Mới đăng kí

Minh thấy hơi bị rối mắt. Logo mình thích sự đơn giản vì sẽ dễ in ấn trên mọi chất liệu và kể cả để kích thướng nhỏ vẫn sẽ dễ hiểu và dễ nhận diện. Ý kiến cá nhân thôi nhé bạn đừng quá khắt khe.
  12. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

giatrithuc cảm ơn bạn, lúc đầu mình cũng để cái logo tên ở cái text thứ 3 kia thôi, hn rảnh nghich tý cho[ mn ý kiến đấy mà, mình vẫn chưa quyết định hay sử dụng mấy cái này. :D Mong các bác góp ý là chính :))))

Ủng hộ diễn đàn