Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiếp ảnh gia Lương Quang Trung (11-2013

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nine Studio, 9/11/13.

Lượt xem: 20,861

1. namura502

namura502 Thành viên cấp 2

chủ thớt biết định nghĩa nhiếp ảnh gia là gì ko?? giật tít vãi:))
  2. Ngocdathym

Ngocdathym Mới đăng kí

Ohyeahhhh em gần là nHiếp Ảnh Gia rồi :"> Qua học lớp nhiếp ảnh của anh nữa là em thành thôi :3 :3
  3. bimbom

bimbom Thành viên cấp 2

giờ đầy rãy các nhiếp ảnh gia rẻ tiền, toàn mấy anh thợ ảnh vớ vẩn ở mấy studio vớ vẩn cũng tự nhận mình là nhiếp ảnh gia, nghệ thuật giờ biến thành nồi cám lợn thập cẩm của những bộ óc cũng mang vị của cái nồi thập cẩm đấy. Bộ ảnh ít mang tính chất xám, nhưng về chất nổ thì đầu tư rất cao
  4. Tùng Boát

Tùng Boát Thành viên cấp 2

Nhiếp ảnh gia là nhà nhiếp ảnh, bác ấy chụp ảnh thì là nhiếp ảnh gia chứ gì nữa hở các bác.. >:) >:)
  5. yensama

yensama Thành viên cấp 1

Soi ra nguyên bác chụp ảnh trong cái kiếng của mod :3
  6. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

NightF4 thích bài viết này
  7. Eddy.Nguyễn

Eddy.Nguyễn Thành viên cấp 2

Hứng gạch xây là lầu dc rồi NAG :)))))))))
  8. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

Nhiếp ảnh gia là người chuyên chụp ảnh. Một nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp thường chụp ảnh để kiếm tiền [1]; trong khi đó nhiếp ảnh gia nghiệp dư thì chụp ảnh chỉ để vui vẻ và ghi lại các sự kiện, cảm xúc, nơi chốn hay nhân vật nào đó.
    Trích: http://vi.wikipedia.org/wiki/Nhiếp_ảnh_gia=> Thì đúng là nhiếp ảnh gia mà ^^! (Chuyên Nghiệp)
    => Dạng như tui là nghiệp dư... ^^ (hay còn gọi là Gà Công Nghiệp)
  9. Kel.Nguyen

Kel.Nguyen Mới đăng kí

Wow, lần đầu tiên được gặp 1 Nhiếp Ảnh Gia :O
  10. DK Design

DK Design Thành viên cấp 1

nhìn cái logo là thấy ghét rồi.nhiếp ảnh gia tự phong.chính xác chỉ là thợ chụp hình thôi
  11. Trần Đại Dương

Trần Đại Dương Thành viên cấp 2

khổ thân chủ thớt.
    1 phút bốc đồng, ngàn lần bốc shit rồi :3
    R.I.P thớt :(
  12. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

dlq nhưng mà NAG xấu trai vcl
  13. conduong

conduong Banned

ko là nhiếp ảnh gia thì là cái gì? đừng có hùa vào mấy bạn trẻ
    Trần Lê Huy thích bài viết này
  14. tuanpv

tuanpv Thành viên cấp 2

Nhiếp ảnh gia giờ dễ gọi quá, cũng như người mẫu nào mà lên báo cũng thành siêu mẫu :))
  15. Nga By

Nga By Mới đăng kí

màu ảnh 2 vs 3 cứ sao sao vậy nhờ :-s
  16. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

đlq nhưng em cũng họ Lương tên Trung đây chỉ khác tên lót thui :|
    hth02x1 thích bài viết này
  17. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

Thì các anh tài nào chê thì cứ post hình lên cho bà con xem hỉ. Được nhận xét đẹp hơn ảnh của thớt thì tự cười trong lòng "ta đã là NAG". Rồi có nhất thiết phải là có bằng cấp, trường lớp hoành hoành tráng tráng không nhỉ nghe Tây quá. Đã là nghệ thuật thì chỉ có xấu và đẹp. Nãy thấy cậu Xuân Giang gì đó post cái link về cái gì mà "hiếp ảnh la" và "nhiếp ảnh gia", đôi lúc chỉ cần lệch thông số một chút hoặc cố tình có thể cho ra một bức ảnh nghệ thuật (Ví dụ luôn ngày xưa thì ảnh chụp bằng phim ấy thì ảnh yêu câu phải nét, đủ sáng... cháy một phát (kiểu ngược sáng) là bị cho là hư film hỏng ảnh) cũng chính nhờ đó mà có cái thể loại ngược sáng. Người ta nói người ta là NAG cũng chả có gì sai, người ta nói người ta là thợ chụp hình chắc hông có cái vụ này đâu nhỉ. (Photographer = Nhiếp ảnh gia, thợ chụp hình muốn gọi gì thì quyền của họ). Hùa làm gì...
    => Xíu chút nữa mình cứ tưởng mình là NAG :v :v
  18. Nam tz

Nam tz Thành viên cấp 2

Chào bạn nhiếp ảnh gia.
    Mình mới chụp ảnh dc mấy tháng thôi, mà trình độ của mình thấy không thua kém bạn nhiều lắm, hẳn mình sẽ là 1 nhiếp ảnh gia nhỉ?
  19. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

DK Design
    "Nhiếp ảnh gia" và "thợ chụp ảnh" là 1 mà bác =)) =)) chẳng qua là bác dịch từ từ Hán-Việt Nhiếp ảnh gia thành từ thuần Việt thợ chụp ảnh thôi :D Từ Hán-Việt nghe có vẻ trang trọng hơn nên thường dc dùng là danh xưng chính thức (ghi trên danh thiếp, bảng hiệu) còn thợ chụp hình (ảnh) là từ dùng trong văn nói (ít trang trọng hơn), chỉ là ý kiến nhỏ về ý kiến của bác ;)

Còn về vấn đề mọi người đang tranh cãi (troll?) trong topic này, thì mình thấy vấn đề là nhiếp ảnh gia có nhiều trình độ, chứ ko phải hình chụp như vầy ko phải là NAG :D

Nhiếp ảnh có nhiều mục đích, thậm chí hoàn cảnh. Ví dụ một đám cưới ở vùng xa xôi thì nhiếp ảnh gia với dụng cụ bình thường, hình ảnh giản dị cũng dc rồi (vì điều kiện ko cho phép) nhưng họ vẫn có thể kiếm tiền, nghiên cứu thêm dc vậy. Nếu nói như nhiều người ở đây thì NAG phải là người có máy xịn, trình độ cao, ảnh nào cũng đẹp (cứ cho là có sai xót đi nhưng rất ít :D ) và có vẻ như đẻ ra đã biết và chuyên nghiệp sẵn rồi :v :v

Tóm lại mình ko bênh vực ai :D chỉ đóng góp ý kiến thôi ;) hehe
    banhxeozzquocnc thích bài viết này.
  20. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

Hiếp Ảnh Gia :D

Ủng hộ diễn đàn