Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiếp ảnh gia Lương Quang Trung (11-2013

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nine Studio, 9/11/13.

Lượt xem: 23,716

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mỗi người 1 quan điểm, riêng mình thì mình ko cho như thế này đủ điều kiện để gọi là nhiếp ảnh gia :)) Xin lỗi chứ ở nước ngoài cũng chả ai dám tự nhận bản thân là nhiếp ảnh gia nếu như chưa có thành tựu nào, mà người ta chỉ tự gọi là "camera man".
    namura502 thích bài viết này
  2. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Về định nghĩ NAG là tương đối nên với mình thì thế này chưa được coi là NAG nhé :))
    Còn nếu gọi là máy ảnh gia thì được :))
  3. Auarius

Auarius Thành viên cấp 1

Cư nhân ảnh mà chụp như này thì... :)
  4. ethan654

ethan654 Thành viên cấp 2

chốt 1 câu : HIẾP ẢNH GIA
  5. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

không biết các bạn nghĩ sao khi xem từ " nhiếp ảnh gia" với "thợ chụp hình" nó ngang hàng lẫn nhau?
    Nhiếp Ảnh Gia là 1 cách gọi trịnh trọng cho những cho những người có những tác phẩm thật sự nghệ thuật. Những ai theo đuổi bộ môn nghệ thuật nhiếp ảnh thực sự đều không bao giờ dám gán mác ấy vào những tác phẩm của chính mình, vì họ biết trình độ và khả năng của họ đến đâu, và điều đó được công nhận hay không là nhờ những người thưởng thức phong tặng. Chụp được vài ba ảnh cưới, làm kiếm tiền được nhờ chụp ảnh thị trường cho khách hàng, tự gán cái mác Nhiếp Ảnh Gia vào, không phải là quá huyễn hoặc sao. Hát được, không có nghĩa là trở thành ca sĩ, biết chụp ảnh không có nghĩa là trở thành nhiếp ảnh gia. Ở Việt Nam, nhiều người hay tự phong, làm ra những sản phẩm rất thị trường, không muốn nói là có nhiều thành phần chụp ảnh rất "CHỢ", khiến cho những người ngoại đạo nhìn vào và nghĩ "Chụp ảnh cũng dễ thôi mà",làm cho bộ môn này trở nên đại trà và có phần tầm thường hóa.
    Đây là quan điểm cá nhân của mình, và mình nghĩ cũng rất nhiều người cùng quan điểm với mình :)
    J.Lin, Nô Bi Ta, Keita5 người khác thích bài viết này.
  6. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Chà chà, nghe giật tit nhiếp ảnh gia mình cũng vào ngó thử và tìm hiểu xem bác này là ai.
    Em cũng PHẤN ĐẤU chụp y chang ntn để được như bác ấy mới được. :)):)) =D>
    Mò được ảnh bác ấy đây các bác:

7. lehuudung_92

lehuudung_92 Thành viên cấp 1

mấy tấm màu xấu quá bác ợ :(
  8. Nine Studio

Nine Studio Thành viên cấp 1

Thank you all! Xí hổ quá! Ảnh trên là học viên mới học nhiếp ảnh cơ bản họ chụp cho! Mình chỉ là làm SEO thôi! Nếu bạn nào muốn giao lưu nói chuyện về kỹ thuật và nghệ thuật thì xin mời! Mình sẽ nói những gì mình biết! Thêm nữa là sao ko ai đọc cái này thử http://forum.vietdesigner.net/threa...-co-ban-iso-khau-do-toc-do.37945/#post-545235 đây là 1 đóng góp nhỏ của mình cho diễn đàn!
    * Một số hình ảnh ở thread Nhiếp ảnh gia Lương Quang Trung này là của học viên đã từng học với mình họ chụp! Mình chỉ có vài ảnh thôi! Các bạn xem trong Fanpage cái nào ghi photo TrungSG thì là mình chụp! Thêm nữa các bạn chê ok tốt nhưng sẽ càng tốt hơn nếu bạn chỉ cho người chụp 1 phương pháp để ảnh tốt hơn!
    Một lần nữa thank you all! <3
    Eminem thích bài viết này
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cả đám hùa theo dài tận 3 trang ! Mà sao chủ thớt ko nói rõ là ai chụp ngay từ đầu luôn đi , để tránh nạn ''hiệu ứng đám đông'' :))
    mynisd thích bài viết này
  10. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Xin lỗi mình chả hiểu bác này đang làm cái gì nữa :))
    Tự dưng nhảy đùng vào đăng 1 cái topic với tit là NAG Lương Quang Trung :))
    Sau đó lại bảo là ảnh của học viên chụp :|
    bachdoxuan thích bài viết này
  11. Vũ An Linh

Vũ An Linh Mới đăng kí

xuangiang1011 xin lỗi nhưng cho mình cười vào mặt bạn cái :3
    nhưng cameraman k phải là từ dùng cho người chụp hình bạn ạ :-j
    không biết thì đưng tỏ ra nguy hiểm hihi :v
  12. Nine Studio

Nine Studio Thành viên cấp 1

Vậy mới vui! Mấy hôm nay mình được add friend rất nhiều toàn các bạn quan tâm tới nhiếp ảnh rất vui! Bốc đồng tí lại có hiệu quả hơn đóng góp! :) Gửi các bạn một số ảnh "siêu thị" (to hơn chợ nhé) của mình. Còn nhiều ảnh nữa nhưng cho mình xin giữ hơi cho ấm bụng!
    Đây là một vài ảnh để chọn vai trong 1 bộ phim màn ảnh rộng! mình chụp bằng Canon G11 "hàng khủng"!

bimbom thích bài viết này
  13. bachdoxuan

bachdoxuan Thành viên cấp 1

like ý kiến bác New Orleans
    nói chung là nếu là ảnh của ai thì thớt ngay từ đầu phải ghi rõ, làm cái title NAG Lương Quang Trung rồi đến khi gạch đá xây nhà mới bảo của học viên :|
  14. Trung Alexi

Trung Alexi Mới đăng kí

Lần sau bác có muốn quảng cáo Studio thì bác cứ nói là quảng cáo nhé :| giật tít thế này Studio ế chỏng gọng luôn rồi :))
    Hoàng Long NikonNine Studio thích bài viết này.
  15. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

@vũ an linh Mời bạn cứ cười :))
    Còn biết hay không thì mình là người đã và đang ở nước ngoài, mình có trải nghiệm, vậy thôi. Còn từ Cameraman đâu phải chỉ có nghĩa là người quay film, ai ko tin có thể tra từ điển ^_^
  16. Vũ An Linh

Vũ An Linh Mới đăng kí

xuangiang1011 bạn tìm giúp mình tài liệu nào nói cameraman là người chụp ảnh với :3
    có thể kiến thức mình nông cạn chưa biết cameraman còn có nghĩa là người chụp ^^
  17. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

hốt cả hền, lê đít đi ra và k bình luận
  18. namura502

namura502 Thành viên cấp 2

theo mình thì nhiếp ảnh gia hay thợ chụp ảnh đều chỉ người cầm máy và chụp.
    nhưng công bằng mà nói cái tên nhiếp ảnh gia là cách gọi trịnh trọng để phân biệt về góc nhìn nghệ thuật của người cầm máy. nên chúng ta hay nhầm tưởng là NAG và thợ là khác nhau về nghĩa. theo mình nếu thớt tôn trọng nghệ thuật thì ko nen tự xưng là NAG như vậy!! :D như vậy trông kỳ lắm :))
  19. Thiện

Thiện Thành viên cấp 1

"Photo: TrungSG
    Tone gì đây? Ai biết tên comt cái cho ad biết với! ""Trung tâm đào tạo nhiếp ảnh căn bản nâng cao, xử lí hậu kì ảnh bằng các phần mềm chuyên dung"

dạo 1 vòng fb của thớt theo những tấm thớt nói có ghi photo: TrungSG là của thớt chụp thì nói thật k hiểu bạn giao hình cho khách kiểu j` với cái những bức ảnh như thế, tấm thứ 1 mình cũng chẳng hiểu tại sao bạn lại hỏi đó là tone màu j` đc trong khi hình đó từ màu sắc tới da fail 100% :) ở đây mình k đề cập tới phần as' :) còn pic 2 thì vùng da thì thôi rồi, bệt hẳn, vùng mũi sai chắc bác dùng clone stamp để làm cho mũi cao lên cũng sai luôn, vùng môi lên màu qá lộ. nếu thớt nói là thớt dạy học viên thì chắc nhiều ae trên vds này chắc cũng mở lớp đc lắm. mình cũng k giỏi gì chủ yếu là viết ra cho thớt thấy nếu đã có studio riêng và dạy nghề thì nên củng cố thêm tay nghề hậu kỳ đi :) còn về chụp ảnh thì mình k dám phán bừa mất công giàu lên nhờ bán gạch nữa :v nhỏ h nghèo quen rồi :3
  20. IceBee

IceBee Mới đăng kí

Hiếp ảnh gia.

Ủng hộ diễn đàn