Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiếp ảnh gia Lương Quang Trung (11-2013

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nine Studio, 9/11/13.

Lượt xem: 23,717

1. Nine Studio

Nine Studio Thành viên cấp 1

Tạo mỗi cái 1 thread thì mệt lắm! Mình chỉ muốn gom về 1 cục thôi tất cả những hình ảnh có liên quan đến NAG Lương Quang Trung Tháng 11 thì sẽ là ở đây! Những góp ý của các bạn mình ghi nhận, sự góp ý sẽ thật sự đáng quý nếu các bạn chỉ bảo được cái đúng cái sai trong ảnh thêm hướng giải quyết cho hay hơn hoặc là gợi ý nhỏ nhỏ cũng đc!
    Một số hình ảnh học viên thực hành ở Quốc tử giám <3 Ngày nắng đẹp!
    Ngược sáng
    Ngược chếch 45 độ
    Macro giữa hoa nét xung quanh hoa thì mờ mới hay chứ! :P
    Mẫu hơi nghiêng tí thì ngon rồi! Đáng tiếc <3
    Như thế này thì là chếch sáng đẹp hơn hẳn <3
    Chụp teen xóa phông
    Ánh sáng bên dịu dàng e lệ!
    [​IMG]Khá chuẩn nè!
    Chuẩn hun?
    Cách chụp chủ thể sáng hậu cảnh tối!
    Chụp ảnh trái sáng!
    Xem thêm tại đây Group facebook Digital Photo Profestional
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Uầy, thật là kỳ diệu quá đi!!! Vậy tại sao cái nhụy lại mờ vậy!
    xx2cxxxuangiang1011 thích bài viết này.
  3. Tít Xù Xấu Zai

Tít Xù Xấu Zai Thành viên cấp 2

bác dùng 360 độ phải ko. em thích phần mềm này lắm đó
    xx2cxx thích bài viết này
  4. saobanga1k61

saobanga1k61 Thành viên cấp 1

ôi cái tít ;;)
  5. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Giựt tít quá tay, xây nhà cm bác ấy rồi =.=""
  6. Nine Studio

Nguyễn Tất Thắng Bạn thể hiện đi! Nói thử coi tại sao nó như thế?
    Thiện Việc hậu kỳ chỉ là thêm cho nó hoàn hảo bức hình thôi! Chứ từ file gốc khách hàng đã ưng ý rồi! Bạn là design thì khách hàng của bạn là NAG chứ bạn có gặp khách chụp đâu mà biết! Lúc học nhiếp ảnh ở Cđ văn hóa nghệ thuật tphcm mình làm thêm làm thợ chỉnh màu ảnh ở Lab ảnh ở Sài Gòn: Kim Long 82 Nguyễn Huệ, Thế Quân ở Bà Huyện Thanh Quan cũng mấy năm! Mỗi lần chỉnh hình mà thợ khen đẹp là khách họ ko thèm lấy ảnh! Nên góp ý của bạn mình ghi nhận nhưng làm theo nó thì ko!
    * Nếu bạn trả tiền lấy ảnh thì khác lúc đó bạn muốn sao cũng đc!
  7. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

maianhtu164
    Bác công kích cá nhân làm gì, hình người ta kệ chứ, ko lẽ giờ chuyển sang công kích diện mạo người ta à :v :v

À mà Nine Studio và bác NAG này đã thành công trong việc Quảng cáo rồi nhá :-bd chúc mừng chúc mừng =D>. Theo lời bác nói thì hôm nay đã có nhiều người Sub/add fb của bác, và topic này cũng thu hút khá nhiều ý kiến, vậy là thành công rồi ;)

Mình nghĩ thật ra bác ấy cố tình gây hiểu lầm đây mà ;) ;)
  8. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Nine Studio
    Bác nói cũng đúng, em chụp hình chỉnh hình theo mắt mình, anh em chụp ảnh khác góp ý và thấy ok còn khách (bạn bè, người quen thôi :P ) thường ko ưng, mà họ chỉ thích theo ý họ. Mà chỉnh như vậy đem lên đây chắc gạch bay tới tấp :)) =))
    Nine Studio thích bài viết này
  9. him.sassy

him.sassy Thành viên cấp 1

*cười phát*
  10. Kelvin Phan

Kelvin Phan Thành viên cấp 1

Hiếp ảnh gia 8->
  11. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

Ảnh thì độ đầu tư trí óc gần như không có, màu mè blend thì chạy mịn hết cỡ, góc chụp thì loanh quanh bán thân với head shot. Mình cá những tấm ảnh cưới có những tấm không phải do anh ta chụp. Lần sau có làm cái Tit thì cũng đừng hoành tráng như quảng cáo máy lọc nước Kangaroo nghe chối tỉ lắm -_-
    Nô Bi Ta thích bài viết này
  12. Nine Studio

Cốm Ảnh 1 hơi có cảm giác cô dâu như ngồi trên cân đẩu vân! Màu blend là khách hàng yêu cầu chạy mịn! Góc chụp mình xin giảng cho bạn biết góc chụp có 3 góc cơ bản 1 là eye level (ngang tầm mắt), 2 là cao hơn tầm mắt, 3 là góc thấp hơn tầm mắt. Tầm mắt ở đây là tính theo đối tượng! Nếu đối tượng của bạn là con mèo ở dưới đất thì eye level là sát đất! Mình chưa bao giờ nghe góc bán thân và headshot. Việc đầu tư trí óc hay ko thì mình ko bàn cãi! Bạn ko thấy trí óc trong ảnh cũng bình thường thôi vì tri kỉ khó tìm!
  13. Nine Studio

14. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

E đã khóc khi xem ảnh của bác.
    banhxeozz thích bài viết này
  15. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

Nine Studio: Kiến thức bạn như vầy cũng có học viên á =="? Lại còn xin giảng cho mình nữa
  16. ethan654

ethan654 Thành viên cấp 2

nói hơi cộc tí chứ ko hiểu sao cái trường CĐ của bạn lại có những thiên tài như bạn, ko biết bạn đã học được những điều thần thánh gì ở cái trường đấy :)) mặt dày vô đối chăng :v Nhiếp Ảnh Gia cơ đấy. chụp như cc
    namura502 thích bài viết này
  17. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Hoàng Long Nikon Ừ mình có hơi bốc đồng khi nói quá về bác ấy, nhưng so với ảnh mà anh em vietdesigner đã chụp và rất nhiều ng đã xem thì những ảnh của bác LQT này chưa xứng đáng đc gọi là nhiếp ảnh gia. Ý chỉ có thế thôi, và vì có nhiều anh em nhiều năm trong nghề cũng vẫn phải đang đi học hỏi kinh nghiệm thêm nên mình thấy cái danh xưng này hơi hơi khó chịu thôi. :D:>
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này
  18. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

==" Xin lỗi mọi người cho phép up vài tấm cho riêng cái bạn @Nine Studio
    Kiến thức thì hạn hẹp mà khổ, cứ như kiểu ta đây uyên bác lắm.
    Ảnh ra cái gì đâu mà bảo tri với chả kỉ ==" Chối tỉ chối tỉ. Mà bạn bảo viết cái gì thế?
    Code:
    Và viết tiếp bài này http://forum.vietdesigner.net/threa...-co-ban-iso-khau-do-toc-do.37945/#post-570981 dành tặng cho những ai quan tâm nhiếp ảnh thực sự!

Toàn đi copy rồi paste mà bảo viết á? ==" Tỉnh lại đi
  19. Du Phong Dã Quỷ

Du Phong Dã Quỷ Thành viên cấp 1

Topic này hot thế, mà mọi người không thấy bác ấy bảo bác ấy chỉ làm SEO à :O
    Bác rất thành công rồi đấy Nine Studio :D
  20. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

có vẻ ghê :3

Ủng hộ diễn đàn