Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiếp ảnh gia Lương Quang Trung (11-2013

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nine Studio, 9/11/13.

Lượt xem: 23,709

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

=)) ông đem google ra dọa nhau cơ à ? Đi học tiếng anh lại đi rồi hãng tỏ vẻ nha cưng =)) Ông phát biểu thế này người ta biết ông là người não ít gợn sóng đấy, dại lắm =))
    Thực sự thì trước tới h cứ nghĩ loại người như ông ko còn tồn tại cơ, hóa ra vẫn còn =))
    hth02x1 thích bài viết này
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

vãi cả dịch bằng gg =)) lúc đọc cmt thấy nhiều font chữ khác nhau đã nghi là toàn dịch gg với search gg paste lại =)) ko ngờ là đúng thật. Mà chẳng hiểu bác nói lý gì ở đây mà bảo ng khác cãi cùn :v bác tự cho mình hiểu còn cho ng khác ko hiểu là sao =)) hoang tưởng nặng cmnr, lại còn cái kiểu bảo cho hiểu mà ko cám ơn =)) chưa cần biết bằng ra sao, nhìn ảnh thì chỉ loại hàng chợ chụp không có tý thẩm mỹ gì, đến lúc biết cái bằng dạy nghề cao đẳng thì thôi, chịu luôn rồi =)) cho hỏi bác đến trái đất làm gì vậy, để dạy chụp ảnh à =)) =))
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

hth02x1 thích bài viết này
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Nhân tiện nói về Maika:
    "Cô là một trong ba nữ phóng viên tham gia khóa học của IMMF (Quỹ tưởng niệm Báo chí Đông Dương) tổ chức tại Việt Nam (05/2010). Khóa học gồm 25 học viên do các nhà nhiếp ảnh nổi tiếng của thế giới giảng dạy như: Nick Út, phóng viên AP, giải Pulitzer 1973; David Leeson, giải Pulitzer 2004; Steve Northup – Washiongton Post; Gaby Sommer – nhiếp ảnh gia độc lập từng làm viêc cho Reuters, Ap… Maika Elan đã đoạt hai giải: Giải Nhất ảnh đơn và Phóng sự ảnh xuất sắc nhất trong khóa học này.
    Cô là người được lựa chọn tham gia nhiều khóa học nhiếp ảnh tại Châu Á như: Diễn đàn nhiếp ảnh trẻ Á - Âu tại Malaysia (05/2009); Kuala Lumpur Photography Festival (08/2009); Angkor Photo Workshop tại Campuchia (11/2010)."
    bác có hiểu thế nào là workshop và điều kiện tham gia ko :)) cái này ko phải bằng cấp, nó khác hoàn toàn với cái bằng cao đẳng học nghề của bác =)) để được tham gia những cái này, ng ta phải gửi ảnh của mình để xem đủ khả năng được chọn vào học hay ko nên ban đầu đã phải xuất sắc rồi, nên chỉ cần tự học ko bằng cấp Maika đã xuất sắc rồi. Ví dụ ngay như khóa workshop mới nhất Maika tham gia thì cũng vì do có bộ ảnh Pinkchoice mới được tham gia. Và học thì được nhận chứng chỉ chứ ko phải bằng =)) và Maika khác bác ở chỗ nói chuyện chỉ nhìn ảnh, ko lôi chứng chỉ ra nói =))
  5. pamin

pamin Mới đăng kí

@ Nine Studio Tôi không phải là người thích công kích người khác, cũng như thích tham gia vào chuyện của người khác, nhưng đọc những trả lời của bạn với người khác, nhất là với bạn @ ndhuy và @ xuangiang1011 thì tôi không thể không nói là bạn thể hiện ra tất cả những sự thiếu hiểu biết của mình, và chẳng nên lên đây quảng cáo làm gì.
    Về phần trả lời của bạn với bạn @ ndhuy thì chỉ có thể nói rằng : tâm hồn của bạn và của bạn ndhuy là khác nhau nên tất nhiên là với tâm hồn như bạn thì chỉ nhìn bức ảnh đầu tiên của bạn ndhuy thấy cái cây thôi :) . Bạn có nhìn thấy ánh mắt và nét mặt của cô gái đó không nhất là cái miệng cười. Cái cây đó với phần nắng vàng rọi và màu vàng và xanh của lá sau từng tán lá đó chỉ để giải thích cái cảm giác mà cô bé đó đang cảm nhận được, với gió lùa vào tóc của cô bé đó, một cảm giác thư thái cảm nhận hạnh phúc trong nắng, gió, không khí, thiên nhiên . Bức ảnh đó không phải là 1 bức ảnh hoàn hảo, nếu nói về cho điểm ảnh hoàn hảo thì nó chỉ ở khoảng 6-6,5 điểm vì nó còn thiều nhiều sự xử lý ảnh, và máy ảnh là máy ảnh cùi. Nhưng xét về độ đẹp chân thật thì nó ở trên mức 8 điểm và ưu điểm của nó là nó có thể diễn tả được tâm trạng của người được chụp và truyền tải được mong muốn mà người chụp ảnh muốn gửi đến cho người xem. Nhưng tôi cũng nghĩ là còn tùy thuộc vào tâm hồn từng người xem, từng người chụp. Especially somebody like you @ Nine Studio. Bạn không cần tôi phải nói thêm bạn là người thế nào khi nhìn thấy ma cây và tự hào về mấy tấm ảnh với những model kể cả trong ảnh cưới lẫn ảnh cá nhân thì đều mang những ánh mắt .......vô hồn. Đúng chắc là thông điệp nằm ở phong cảnh :D (mà phong cảnh dưới con mắt nhìn trong tấm ảnh của bạn thì cũng tệ hại không kém ! ) :D

Bạn hãy nhìn những tấm ảnh ở dưới đây đi. Tôi nghĩ với tâm hồn của bạn, khi nhìn qua chúng, chắc bạn chỉ thấy đây là những kẻ điên bẩn thỉu nhỉ :) . Bạn có nhìn thấy gì ở nó không?

Còn về phần trả lời của bạn với bạn @ xuangiang1011 tôi chả còn biết nói gì nữa ngoài câu : đáng thương ông Alfred Stieglit đã bị sỉ nhục bởi đầu óc của bạn đã bóp méo thông điệp của ông ý. Tôi tin là nếu có thể sống dậy, và đến tát cho bạn 1 phát thì ông ta chắc cũng dám làm vậy thật!

Bạn thật dũng cảm! Với vài chữ tiếng Anh dịch = google của bạn mà cũng dám lên đây khoe. Từ ngữ chuyên môn trong đoạn dịch đó không có từ nào mới cả. Chỉ là sự cô đọng trong từ ngữ của nó là mà bạn xuangiang1011 đã truyền tải được. Đến cả ý nghĩa thực sự của Ổ Thần Tượng của bạn mà bạn còn chẳng hiểu được thì đúng là chẳng khác gì mấy chú Hồng Vệ Binh ở Cách mạng văn hóa Trung Quốc :D.

Mà mỗ tôi đây cũng thông cảm cho bạn nếu bạn chưa từng nghe đến "Hồng Vệ Binh" hay là "Cách mạng văn hóa Trung Quốc" đâu. Tôi thông cảm cho bạn!

Nhưng mà thông cảm cho người không biết mà không thể hiện ra thôi. Chứ cái loại đặc sệt Hồng Vệ Binh mà còn khoe tiếng Anh rồi sỉ nhục người khác nữa thì khó tha thứ lắm!

Bạn có hiểu thế nào là "neither is" ..."nor" không? có hiểu thế nào là "only different media" + "tools" không? Tôi nghĩ cái bạn không thể hiểu được chính là 2 cụm từ : "aesthetic feelings" và "creative as such" nhỉ! Chắc chắn là bạn không thể hiểu được rồi, thậm chí bạn còn chẳng thèm dùng đến Google dịch nữa ý chứ !!! Bạn thật sự đúng là chỉ hiểu đúng nghĩa của từ "shoemaker" rồi! Thậm chí bạn còn sỉ nhục cả cái nghề đóng giầy nữa ý, vì bản thân họ cũng có nhiều lắm những người có tính sáng tạo và tâm huyết nữa!

Tôi nghĩ là cái comment này đủ dài để bạn từ sau không nên lên đây biện hộ nữa chưa? Nếu bạn vẫn lên để tranh cãi tiếp thì tôi cũng nghĩ là các bạn khác không nên mất thời gian vào làm công việc của người quét rác cho xã hội nữa làm gì. Vì rác thì ngày nào cũng có. Dọn hết được phải tùy vào ý thức :)

Cũng thành thật nói luôn là tôi biết đến bạn Nine Studio sau khi tôi xem những bức ảnh của
    Justin Maxon (còn gọi là Max Điên)
    Sinh viên khoa Nhiếp ảnh ĐH
    San Francisco
    , California, Hoa Kỳ
    và tôi thấy cuộc sống có nhiều điều để cảm nhận, để lưu lại bằng ảnh quá. Nên tôi đi tìm nơi dạy nhiếp ảnh. Và tôi nhìn thấy các quảng cáo với những bức ảnh "tuyệt vời" của bạn và các học trò của bạn và tôi quyết định là thôi nếu ở Hà nội thì tốt nhất là TỰ HỌC chứ gặp phải mấy chú "thầy" như bạn thì mấy cái kỹ thuật chụp có thể lên 1 tí cho người mới toe, dốt kỹ thuật như tôi, nhưng mà cái mất thì ....... ôi thoi nhiều quá!

(trong số những "thầy" ở trên tôi loại trừ Reface Studio nhé, tôi thấy các bức ảnh của các bạn ý cũng không tệ lắm, trong từng bức ảnh cũng có đầu tư ít nhiều chiều sâu tư duy, cũng muốn học từ căn bản từ các bạn đó, nhưng mà các bạn ý không có lớp trong mùa cưới, do các bạn ý chỉ dạy nghiệp dư. Nói lên ở đây không phải để quảng cáo hộ, chỉ là tôi không muốn vơ đũa cả nắm)

Bạn @ Nine Studio có gì chưa hài lòng về comment của tôi thì cứ thoải mái nhé. Tôi không hiểu người ta dạy bạn cái gì ở trường mà mất 3 năm để đào tạo vậy? Bạn có thể nói cho tôi biết nơi bạn học để chúng ta cùng biết mà dặn dò con cháu cùng nhau tránh chỗ đó ra không???
    chuot406, NightF4, Nguyễn Tất Thắng2 người khác thích bài viết này.
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Lol... Vãi cả gg trans và có 1 tý edit =))!

Ủng hộ diễn đàn