Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiệt độ máy tính -Chia sẻ kinh nghiệm em với các Pro

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi HSAnhs, 2/12/12.

Lượt xem: 4,898

1. cao xuân trường

cao xuân trường Thành viên cấp 1

lap mình bật phát là 72đ. bật thêm số 3 quạt cây thốc thẳng vào đế or chạy tản nhiệt là 70đ.
  2. KJ Nguyễn

KJ Nguyễn Mới đăng kí

Theo tôi thấy thì bình thường!..Nếu bạn xài máy DELL thì đây là chuyện quá đỗi bình thường!....Dòng core i chạy 4 nhân (2 thực 2 ảo) cùng 1 lúc thì tầm 3x-4x độ là chuyện hiển nhiên thôi!....muốn mát máy hơn thì bạn nên sắm 1 fan to lót dưới máy và 1 fan nhỏ gắn trực tiếp vào cổng tản nhiệt của máy!...nên đều đặn vệ sinh máy + tha keo chip định kì là đc!
  3. Huy Lou

Huy Lou Thành viên cấp 1

BÌNH THƯỜNG, MÁY MÌNH RENDER NÓNG HƠN NỮA. SỢ THÌ NGỒI PHÒNG MÁY LẠNH HOẶC 500K TẢN NHIỆT.
  4. Click.love_93

Click.love_93 Banned

k sao bạn à. Hìh như chip có thể lên đc tới 1000 độ cơ
  5. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Có khi nào chúng mình yêu nhau, nóng thế chắc Main rồi, đoán thế.
    Cái máy bạn chuyển qua chỗ mình thì tốt biết mấy, bữa nay lạnh re, cóng hết tay.
  6. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

mình có thủ thuật nhỏ, ko tốn kém giảm đc gần chục độ đó
    Dụng cụ : keo nến, 2 chai C2
    b1: uống hết phần chất lỏng trong 2 chai C2
    b2: bỏ vỏ chai đi, lấy lại 2 nắp chai
    b3: gắn cố định 2 nắp chai vào bàn làm việc(chỗ hay đặt laptop) sao cho khi đặt lap lên làm cho thân máy kênh kênh lên và phần phím hơi dốc(chơi game càng đỡ mỏi tay) ;)
    cách này sẽ làm cho các luồng hơi tản nhiệt đi vào tốt hơn
    máy e vỏ nhôm, ngoài có vẻ nóng hơn vỏ nhựa nhưng trong máy mat hơn hẳn
    HSAnhs thích bài viết này
  7. TuThanh

TuThanh Thành viên cấp 1

Nhiệt độ lap lúc mới mở lên chạy thường thường 4x độ ko đáng lo ngại đâu. ^_^
  8. rexviet

rexviet Thành viên cấp 1

Nhiệt như vậy là bình thường :) Để chắc ăn thì bạn nên đi bảo hành định kì để trét keo tản nhiệt và vệ sinh máy :D
    Mình thì ko dùng tản nhiệt vì dễ gây bụi ~> máy mau nóng hơn, mình dùng 2 hộp thuốc lá kê lên giống như bạn #26 :">
  9. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

Nhiều bạn có những thủ thuật rất là bá đạo ! Mình xin tiếp thu ! nhìn chung là ko có gì bất thường !

Thanks tất cả mọi người :D
  10. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

máy lởm roài
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn