Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhìn lại 3 tháng cầm máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi MasterBi, 21/5/14.

Lượt xem: 2,751

1. MasterBi Thành viên cấp 1

Mới đó mà đã 3 tháng kể từ khi bước chân vào con đường "chông gái". Qua 3 tháng thì gia tài của mình cũng không thay đổi. Vẫn con Canon EOS 600D + Kit + fix 50mm f1.8.
    Mình thì không đi chụp gái, này nọ như nhiều bạn khác, chủ yếu mình chụp phong cảnh, trời, mây, hoa cỏ này nọ. Do mình còn đi học nên không phải lúc nào cũng có thời gian đi chụp, chủ yếu là chủ nhật, hay cup học thêm ông thầy đi chụp thôi. Có gì các bạn nhận xét với để mình rút kinh nghiệm.:)

1. Cây cỏ

2. Hành lang lớp

3. Thuyền

4.

5. Đập nước

6.

7.

8. Đồng lúa

9.

10. Nàng đang tắm nắng

11. Cây này cây gì mình cũng không rõ, ai biết nói mình với:)

12. Cheer

Vài tấm gái
    13.

14.

15.

16. Núi đá

17.

Post nhiêu đó thôi, trình gà post nhiều sợ mấy bạn ném đá. Cảm ơn các bạn đã xem:))

...
    DDreamerPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. aoyamt193

aoyamt193 Banned

mấy bức ảnh cũng khá, tiếp tục phát huy bạn nhé.
    boomer_daica01, vudinh129, thaovi28.85 người khác thích bài viết này.
  3. MasterBi

MasterBi Thành viên cấp 1

4. mrcyclo

mrcyclo Thành viên cấp 2

Đẹp đó bạn... Mình xin tấm 12 làm cover nhóe :D:D:D
    MasterBi thích bài viết này
  5. nguyendat2014

nguyendat2014 Mới đăng kí

thank for share ảnh đẹp lắm
  6. MasterBi

mrcyclo được thôi bạn:)
    @nguyetdat2014 thks bạn nhé:))
    mrcyclo thích bài viết này
  7. Vũ Quốc Hoàn

Vũ Quốc Hoàn Thành viên cấp 1

Chỉ không ưa lắm bố cục tấm 5, 16, 17. Thích nhất tấm 1. Chụp người cho nâng cao trình đi bạn ;)
  8. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Tấm chụp cảnh thì được, tả người thì hơi xấu :P
  9. kethutinh

kethutinh Mới đăng kí

cố lên bạn, từ từ sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm =D>
  10. MasterBi

Vũ Quốc Hoàn Tấm 5 thì mình muốn làm sao cho bố cục nó lạ mắt tí mà, còn tấm 16, 17 thì lúc đó mình vừa leo núi vừa chụp, lúc đó cũng mới cầm máy được 1 tuần nên cũng không rành lắm:)
    kethutinh thks bạn:))
    mr.dugit hì, mình đã nói rồi mà, mình có chuyên chụp người đâu, hôm đó đi ăn kem với bà chị lớp trên, sẵn mang máy theo nên chụp luôn thôi:)
  11. Yans De Ratatosk

Yans De Ratatosk Thành viên cấp 2

ảnh bạn chụp dường như chưa có chủ đích thì fải... hình như bạn chỉ chọn góc và chụp. vậy nên cái bạn được đó là góc chụp tương đối tốt nhưg chủ đề thì hầu như chưa có j. bức con bò màu hơi chua.
    đó là cảm nhận của mình khi xem ảnh, tuy nhiên 3 tháng như vậy là tốt rồi :) cố lên, chúc bạn mau lên tay nghề! ^^
  12. MasterBi

Yans De Ratatosk thks bạn, bạn nói đúng rồi, mình chỉ thấy cảnh đẹp và đưa máy lên chụp thôi, chưa có chủ đích gì cả, đại khái như là mình không cảm nhận được cảnh vật như thế nào, bức ảnh mình chụp sẽ ra sao, chỉ là xách máy lên và chụp, vậy thôi:))
    Yans De Ratatosk thích bài viết này
  13. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

ảnh của bạn nên chú trọng hậu kì, có tấm nhìn màu nhạt lắm, tấm bị cháy sáng nữa,bố cục ảnh có vẻ chưa ổn lắm bạn nên chọn nhiều góc máy để có bức ảnh đẹp nhất.
    Chúc bạn sớm lên tay nhé. Thân!!!!
  14. MasterBi

15. Keanny1805

Keanny1805 Thành viên cấp 1

Xin lỗi thớt chứ mình chấm được mỗi tấm thứ 3 và 16 ạ, mấy tấm kia của thớt mình thấy bố cục không hợp lý và không bắt mắt, ví dụ như tấm thứ 5 của thớt "Đập nước" mà mình chả biết nó ở đâu. 17 thì .... chưa rõ thớt muốn nhắm vào đâu. Mạn phép góp ý đôi lời thôi ạ, vì mình cũng chơi nhiếp ảnh và chuyên về Landscape. À, mình thích cái màu tấm 16 lắm thớt, hài hoà mát mắt.
  16. MasterBi

hì hì, thks bác Keanny1805 . Tấm thứ 3 với 16 cũng là 2 tấm mà mình yêu thích nhất:)). tấm số 5 thì mình bố cục sao cho lạ lạ xíu mà, nếu không được thì ae thông cảm nhé. Mấy tấm khác thì 1 phần cũng là do 18-55 mà gắn trên body crop nên hơi thiếu wide, chưa thể hiện được độ rộng của cảnh nên bạn cũng thông cảm:) Chắc bữa sau mình sẽ chụp 2 tấm rồi ghép lại:)
    Dù sao cũng thks bác nhiều vì đã nhận xét thật tình ạ:)
  17. Keanny1805

Keanny1805 Thành viên cấp 1

MasterBi mình không chê bai nhưng chỉ góp ý thôi, mắt nghệ thuật mỗi người mỗi khác mà bác, mình không áp đặt, nhưng chỉ muốn bác share góc nhìn ở tấm số5 thì theo mình nếu có đập nước, bác lấy ít trời lại vì Ống mình không wide nhiều, thêm vào đất theo tỷ lệ 5 trời 5 đất thì mình nghĩ sẽ rõ object và tạo được bố cục. Mình chả trường lớp gì cả nên bạn nào thấy mình nói sai thì cứ chỉnh lại hộ mình :).
  18. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

tìm hiểu thêm về cách lấy net, xử lý ánh sáng cách sửa màu . Mình khuyên bạn theo hướng chụp ảnh thiên nhiên đời sống , thay vì chụp mẫu, tại vì nó khá đẹp. Còn các bức hình có mẫu người trong đó, nó chưa được tốt lắm
  19. MasterBi

Keanny1805
    không sao bác, mình đâu nói bác chê bai mình, mình rất thích những cmt như bác, nhận xét rất thật tình. Mình cũng có trường lớp gì đâu, mới cầm máy được 3 tháng nên cần những cmt như bác để tiến bộ hơn ạ:))
    Laad Design
    Thks bác, thực sự là mình không chuyên chụp mẫu, thực sự thì chưa chụp bao giờ, mình chỉ chuyên phong cảnh thôi nên có gì bác thông cảm nhé:))
    Laad DesignKeanny1805 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn