Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp đỡ lỗi font chữ trong corel draw x7

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi thieugiavv, 7/10/17.

Lượt xem: 14,058

1. thieugiavv Mới đăng kí

Em có cái file corel có font chữ tiếng hán như hình nhưng máy tính e cài font rồi nhưng vẫn không hiển thị được, bác nào chỉ e cách để nó hiển thị với ạ, máy e đã cài font nhưng vẫn không được. Em có gửi kèm link ảnh ở phía dưới.
    Xin cảm ơn ![​IMG]
    i952.photobucket.com/albums/ae4/tictactictac1/Screenshot%201_1.png

...
  2. tanhavan

tanhavan Thành viên cấp 1

bạn bôi đen bằng cách bấm tổ hợp phím Ctrl A, kích chuột phải và bấm Install
    Chúc bạn thành công
  3. thieugiavv

thieugiavv Mới đăng kí

Em đã cài font rồi mà bác tanhavan nhưng vẫn k hiển thị được font ấy.
  4. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

lúc mở file có hiện thị bản thông báo chọn font không bạn
  5. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

thiếu font thôi, arial thì hiển thị sao dc chữ hán, chụp cái thông báo ban đầu lên xem thiếu font gì thì cài vào thôi broo.
    vector368 thích bài viết này
  6. tanhavan

tanhavan Thành viên cấp 1

Bạn vào Contro Panel vào chỗ Region, add thêm kiểu bàn phím chữ hán xem sao bạn nhé
    (thêm ngôn ngữ tiếng hán khi gõ bàn phía nhé)
  7. vyhaley

vyhaley Banned

Nhiều cách quá
    ai có thể chỉ cho e cách đơn giản nhanh nhất được không ạ?
  8. thieugiavv

thieugiavv Mới đăng kí

Chắc file của e bị lỗi, vì e copy cũng chữ đó từ file khác sang lại ok vẫn hiển thị được, Nhân tiện bác nào cho e hỏi tại sao file corel của e lưu lại nặng vậy toàn 100mb trong khi file gốc e dùng để sửa người ta gửi cho e có 8mb, e dùng x7 64bit, mà phần e bổ sung vào chỉ có text chứ k vẽ vời gì cả.
    Em xin cảm ơn !

Ủng hộ diễn đàn