Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Nhờ vả) đánh giá giùm mình bộ nhận diện thương hiệu này với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Mr.Deimos, 23/5/14.

Lượt xem: 3,395

1. Mr.Deimos Thành viên cấp 1

Mình vừa thử làm xong 1 bộ nhận diện thương hiệu. cần ý kiến từ các chiên da. Mọi gạch đá xin gánh nhận với niềm vui! Hy vọng mọi người chỉ giúp! :D

:-s mới tham gia k post link trực tiếp được! thông cảm

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

không đẹp bạn ơi. Nên chẳng biết đánh giá như thế nào.
    Nguyễn Tất Thắng, Mr.Deimoskaimi thích bài viết này.
  3. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

nhìn nó cứ chung chung ko có gì đặc biệt, chưa có gì nhấn! hay nổi bật :( nhìn chán lắm anh ạ
    Mr.Deimos thích bài viết này
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

tìm hiểu kỹ kiến thức về nhận diện thương hiệu nhé.
  5. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Uhm mình cũng thấy kg ấn tượng lắm. Bạn để 2 con bồ câu nhìn giống thiệp cưới quá. Chữ DNCT phía trên page bạn nên để font giống logo, dùng Vni brush mà viết hoa hết vậy nhìn kì lắm. Bồ câu kết hợp với Vni brush+cái đường hoa văn ở dưới nhìn hơi sến. Các yếu tố trên làm giảm mất tính hiện đại, nghiêm túc của sản phẩm
    Mr.Deimos thích bài viết này
  6. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Logo thể hiện đúng cái ý nghĩa là công ty truyền thông, tuy nhiên nhìn kỹ vào đây là một cái hình ảnh rồi đánh text lên chứ k phải là logo. 1 logo thành công là vừa đơn giản vừa đẹp, vừa mang đầy đủ các ý nghĩa của nó. cái này thu nhỏ lại đem in thì tạch ngay. Cần xem xét lại
  7. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

quả địa cầu làm cho hình ảnh bí rối và rất vụn. Quả thực mình ko ấn tượng
  8. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Em xin góp ý: cái logo bản chất đã không đẹp thì anh có thiết kế kiểu nào cũng vậy thôi... Nên kiến nghị công ty thay logo mới hoặc là in đại những bản anh làm ở trên (cho có chứ em thấy nó sẽ chẳng có tác dụng nhận diện thương hiệu đâu).
  9. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

cảm ơn nhận xét của các bạn. mình xin nói rõ là logo này là của trung tâm tin học đà nẵng nên mình k có quyền thay đổi nó mà phải thiết kế theo nó, lấy nó làm trung tâm. mọi màu sắc của bộ nhận diện đều theo nó hết. và đây là lần đầu tiên mình làm nên cần rất nhìu nhận xét đóng góp của mọi người. chân thành cảm ơn!
  10. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

:D quên nói điều này là mình đang học thôi,làm để học tập và hoàn thiện kỹ năng chứ cái này chẳng ai cho in đâu ( =))cũng biết là nó xấu in tốn tiền)
  11. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

nói chung là bác cần thêm 1 chút ý tưởng và sáng tạo nữa thì sẽ ôn thôi.cứ từ từ thì lương mới không bị trừ...
    ( P/s: đến tháng ồi mà ẽo biết có còn lương không nữa :-s)
  12. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:| không rành về cái này, nhưng nhìn vô mình thấy nó không đẹp, nó ngợp ngợp sao ấy, tính thống nhất không có, màu sắc sử dụng quá nhiều mà lại không có tác dụng gì cho nhau cả, hơn nữa trông tông màu này khá là u ám bạn ạ chọn màu nào tươi hơn chút, logo đã nền xanh rồi còn thêm cái nền cũng tương tự + mấy cái phía trong nữa = chìm + rối, vô duyên nhất là tự nhiên thêm 2 con chim với mấy cái chữ uốn éo loằng ngoằng kia vô trông nó con nít lắm mà nó lại còn chẳng khớp tí nào, cái letterhead kia trông rất lạc loài.
    :v :v nói chung là mình thấy nó không ấn tượng chút nào, suy nghĩ sao nói vậy không được cáu nhá, không biết gì nhiều nên đợi chuyên gia vô góp ý mình cũng ngồi hóng luôn hehe:3 :3
  13. tung quach 2305

tung quach 2305 Thành viên cấp 1

màu xanh bạn làm khi in sẽ rất khó chịu vì khi in ra chất lượng màu k có như bạn muốn đâu,
    card visit (k bjk ghi đúng k) thì nhìn rất bình thường nếu là công ty lớn thì k bao h họ đồng ý cái này đâu,phần phong bì và những phần còn lại mình nghĩ bạn lạm dụng màu xanh quá nhiều nên k thấy cái cần phải nhấn mạnh,
    mình cũng từng giống bạn thôi nên nhìn tổng thể thì góp ý cho nhau có gì bỏ qua cho :D
  14. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Xấu phết <:-P
  15. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Dẹp mấy cái font ngoằn ngòe đi :D thiếu nghiêm túc lắm, nhìn như thiệp cưới ấy.
  16. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Hình như bài này được đào mộ lại :))

Ủng hộ diễn đàn