Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Nhờ vả) đánh giá giùm name card!

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Mr.Deimos, 21/5/14.

Lượt xem: 7,863

1. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

8-|ban đầu mình sử dụng rất nhiều màu kết hợp với blend màu và vẽ nhìu chi tiết => bị chê là màu rối rắm, sến. Sau đó giảm xuống chỉ còn 3 màu trắng, xanh và đỏ. Dùng chủ yếu màu xanh => bị chê thiếu nổi bật, thiếu sinh động. Thực sự k bjk làm sao :((
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Nhiều màu sắc không có nghĩa là rối rắm. đơn giản không có nghĩa là khô khan và thiếu chi tiết. quan trong là bạn thể hiện nó như thế nào và cách bạn nói chuyện với khách hàng ra sao.
    Mình đang thực hiện logo cho khách hàng nên mình giúp bạn 1 số name card để bạn có thể tham khảo.
    Name card này mình chỉ sử dụng màu chủ đạo của logo bạn có thể sử dụng bố cục theo của mình và biến tấu đi 1 chút.
    chúc may mắn :D
    hochoidesign0411, tiendatbtt, Jos Skeleton1 người khác thích bài viết này.
  3. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

Thanks. thực sự thì đang chập chững học nên chẳng bjk nguyên lý thiết kế nó thế nào là chuẩn cả. mình cứ tự làm rồi từ từ tiếp thu thôi. cảm ơn nhá1
  4. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

#40 Nó chả ổn tý nào. Hầu như các yếu tố thẩm mĩ đều bị xem nhẹ quá mức gây cảm giác đơn điệu chứ không phải "đơn giản - tối giản" đã thế chữ viết kín mít một mặt cũng việc 1 hãng mà có tới 2 logo 1 nhỏ 1 chính giữa. Ngành thiết kế hiện đại đặc biệt là thiết kế thương mại có xu hướng "đơn giản là nhất" nhưng đơn giản cũng là ..."khoai nhất" khi bắt tay vào làm. Người ta đơn giản các thành tố phụ nhằm nổi bật mục tiêu chính. Hãy cùng xem tác phẩm ở bài #42: với những mẫu logo đầy ẩn ý và kĩ thuật typo trong các logo đó, các thành tố khác được đưa thấp xuống, giản lược kí tự và sắp xếp layout giúp cho Logo luôn được nổi bật mà vẫn truyền đi đầy đủ thông tin.
    Đương nhiên bạn có quyền phản biện rằng đây là của bạn rồi là yêu cầu của khách, nhưng đứng từ phía góc nhìn người thiết kế bạn vẫn cần phải mang theo tính sáng tạo vào tác phẩm chứ không thể để mình thành "người thợ giỏi" thay vì "nhà thiết kế giỏi". Chúc thành công hơn nữa trong công việc đang theo đuổi !
    babyblueGia Kiệt thích bài viết này.
  5. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

phối màu k đẹp

Ủng hộ diễn đàn