Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vẽ tranh chibi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi minhhang21111993, 26/11/12.

Lượt xem: 4,599

1. minhhang21111993 Thành viên cấp 1

Sắp đến sinh nhật của ng yêu e..e muốn nhờ mọi người vẽ giúp 1 bức tranh chibi để tặng a ý.. e cũng muốn tự làm nhưng ko có hoa tay.. huhu. mọi ng giúp e vớiiiiiiiii. [​IMG]

ai vẽ giúp e e xin hậu tạ

...
  2. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Vẽ hình bạn để tặng người yêu hả?
    GATO quá. ~X(
  3. minhhang21111993

minhhang21111993 Thành viên cấp 1

đi mà..năn nỉ mà
  4. Chị Thanh vẽ đẹp lắm nhưng mà chắc giờ này không onl. 3. 4 giờ sáng hqua vẫn coment ầm ầm
  5. Skymaster

Skymaster Thành viên cấp 1

vẽ hình bạn hay hinh người yêu bạn?
  6. Chym

Chym Thành viên cấp 1

post bài sai toppic rồi chị ơi =.="
  7. minhhang21111993

chuyển từ bức ảnh này sang chibi ý bạn ơi, giống hệt ý
  8. Skymaster

Skymaster Thành viên cấp 1

nhưng mình thich vẽ hình bạn hơn bạn kia
  9. minhhang21111993

the ve cho minh cai anh khac co' 1 minh minh thoi nhe. hehe
  10. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

1. Bạn đăng kí vào diễn đàn chỉ với mục đích là nhờ vả ?
    2. Dù nhờ vả bạn cũng nên tôn trọng người khác , đã có mục đích nhờ vả còn post sai topic.
    3.Vẽ chibi không dễ cũng không khó, nhiều bạn chưa bỏ công ra vẽ thì đã nghĩ mình không có hoa tay , chỉ cần bạn chịu khó tham khảo, nắn nót 1 chút thì bạn cũng sẽ tự vẽ cho mình 1 bức để tặng người yêu, dù không hoàn hảo nhưng ý nghĩa hơn nhiều so với việc đi nhờ vả như thế này

Tóm lại vẫn tiêu chí cũ , box painting nói riêng và forum nói chung luôn hoan nghênh những bạn có thể học hỏi trao đổi từ forum , luôn sẵn sàng giúp đỡ những newbie hơn là người nhờ vả . Vì thế đã có rất nhiều bạn post topic nhờ vả như thế này và số người được giúp đỡ chỉ đếm trên đầu ngón tay ( tuỳ hứng người muốn vẽ giúp )
    xuangiang1011DX_Degeneration thích bài viết này.
  11. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

No more word :-bd
  12. minhhang21111993

thế bạn nghĩ với 1 người mới biết đến loại hình này thì trong 3,4 ngày liệu có vẽ đc ko ? sáng nay tình cờ trong lúc vào diễn đàn tìm action blend màu nên mình mới thấy vài bức tranh của bạn tử sa, lúc này mình mới biết đến chibi. ai chả muốn tự mình làm để tặng ng yêu, mình đã vẽ thử trên giấy nhưng ko thành hình j cả, huống chi còn fai vào PTS tô màu, chỉnh sửa, mình biết mình k làm đc nên mới nhờ thôi, ai hiểu va giúp mình thì mình cám ơn, thực ra mình cũng nhờ đc chi Thanh rồi, bạn chưa biết j thì đừng nói , tuy bạn là Mod nhưng cũng chẳng có quyền phán xét như vậy. Mình vào trang cá nhân của bạn xem cũng thấy nhiều ng nhơ bạn vẽ, tại sao bạn vui vẻ đồng ý, còn mình thì bạn lại nói này nói nọ :) chỉ vì mình là thành viên mới, hay vì không fai người quen của bạn :)
    Dân Tộc MườngKainJinez thích bài viết này.
  13. minhhang21111993

Mỗi người đều có 1 điểm mạnh riêng thôi bạn ah, có thể bạn giỏi cái này, nhưng lại ko giỏi cái kia, chẳng ai hoàn hảo cả. mình ko làm đc nên muốn nhờ mọi người giúp, vậy thôi
    Dân Tộc MườngKainJinez thích bài viết này.
  14. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Qùa tặng người yêu mà đi nhờ vả thì còn ý nghĩa gì nữa .
  15. minhhang21111993

vậy thì nghỉ tặng ah ? thế ko tự làm thì ko tặng đc ah ? thế đi ra hàng mua quà lưu niệm cũng nói là :" quà tặng ng yêu mà đi mua thì ý nghia j nữa ah " ? bó tay
    Dân Tộc Mường thích bài viết này
  16. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Định vẽ mà ngó cm thôi đi ra.
    Đã nhờ được người vẽ dùm rồi thì thôi. close topic
    Dân Tộc Mường thích bài viết này
  17. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

Bạn hiểu lầm rồi, vì là mod nên mình cũng muốn hướng mọi người đi đúng hướng, trên kia là góp ý của mình chứ không phán xét hay vì thích nói này nói nọ ai cả . Đâu phải ai mình cũng có thể "vui vẻ đồng ý" vì không có thời gian mình đã từ chối rất nhiều người.

Mình chưa hề nói bạn không được nhờ vả , vấn đề riêng của bạn mình không xen vào, tự bạn tìm cách giải quyết. Về việc 1 newbie liệu trong 3,4 ngày có thể vẽ lên PS tô màu,v....v tất nhiên sẽ rất khó vì không ai sinh ra tự biết vẽ cả . Mỗi người đều có điểm mạnh riêng, không ai hoàn hảo vì thế box painting với những bài hướng dẫn vẽ cho người mới lẫn nâng cao được viết ra nhằm mục đích hỗ trợ những người cần nó

Tóm lại từ đầu mình comment với ý muốn giúp bạn hiểu vấn đề chung của box painting , bạn không hiểu thì đành bó tay , nếu bạn nghĩ mình đang phán xét hay gì thì xin lỗi mình xin stop, không muốn gây hấn thêm
  18. minhhang21111993

hì, cám ơn bạn nhé, mình vừa mới nhờ đc thôi, mong là chị ấy giữ lời. mình vào diễn đàn muốn nhờ các bạn chút xíu vì minh ko giỏi mấy khoản đấy lắm, cũng chẳng có ý j, nếu bạn nào ko muốn giúp thì thôi, haizzz, chẳng hiểu sao bị mấy bạn kia ném gạch ghê quá,
  19. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Mod ko có quyền "phán xét" "như vậy" là như thế nào hở bạn ?
    Bạn post sai toppic, theo nội quy mod có quyền xóa toppic và cảnh cáo.
    thật ra Mod đồng ý cố gắng vẽ giùm 1 số người là vì họ chiến thắng event trong buổi offline hôm qua ( và tới h thì vẫn chưa có ai dc trả hàng ), Còn lý do ko vẽ giùm bạn cũng đã nêu rõ là bận học. Ko nhận sai thì thôi việc gì bạn phải tự ái bảo người khác nói này nói nọ khi mod nhắc nhở ~X(
    Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này
  20. minhhang21111993

mình chẳng tự ái, cũng chẳng muốn gây hấn với ai, Mình thấy ngta nói ko đúng thì mình phải nói cho đúng thôi.
    1. thứ nhất, mình ko fai đăng ký thành viên chỉ với mục đích nhờ vả
    2. Thứ 2, mình ko fai ko tôn trọng ng khác mà post sai topic, là thành viên mới nên nhầm lẫn thôi
    3. thứ 3, các bạn ấy chưa biết mình đã vẽ hay chưa, mà nói mình là chưa vẽ đã đi nhờ vả, rồi thì tặng ng yêu mà nhờ vả thì còn ý nghĩa j nữa. Mình ko fai ko biết điều ấy, mình cũng tự tay làm nhiều thứ rồi, vì cái này nằm ngoài khả năng của mình thì mình mới phải nhờ những người có khả năng
    Mình nói " phán xét " ở đây là nói bạn ấy chưa biết j về mình mà nói mình là chưa vẽ đã đi nhờ , mình ko nói về quyền hạn Mod của bạn ấy. Mình cũng đâu có trách ai vì ko vẽ hộ mình đâu. ai có lòng tốt thì mình cám ơn. mình cũng muốn chấm dứt ở đây. haix
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn