Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ ae góp ý cho mình Logo này với nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Mixer_C6, 24/4/16.

Lượt xem: 4,569

1. Mixer_C6 Banned

Logo về cửa hàng điện thoại Đạt Mobile.
    Tiêu chí đơn giản dễ nhìn, ko màu mè loằng ngoằng.
    AE góp ý thêm cho mình với ạ

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái symbol thay vì bạn gõ chữ D bỏ vô hình tròn thì bạn có thể cách điệu chữ d thường thành chiếc mobile có cây ănten nó hay hơn không :), à cái hình tam giác chỉa xuống làm gì thế, nó thất sự dư thừa và không tốt nếu nói đến phong thuỷ :D
    Mixer_C6 thích bài viết này
  3. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Cái gạch ở dưới cứ để đó đi....vì ông ấy thích.
    Còn chữ D cách điệu cũng đc. nhưng mình đang bí ko biết vẽ = illustrator ra sao nhỉ... :(
  4. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

ặc, logo bạn làm bằng Photoshop á o.O
  5. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

đăng vào AI tất nhiên là AI rồi
  6. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Thế mình không hiểu lắm câu này "nhưng mình đang bí ko biết vẽ = illustrator ra sao nhỉ.
  7. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

ý mình ở đây là pentool........
    vẽ ra cái chữ D như nào bây giờ
  8. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Biến chữ D từ text thành outline rồi bạn thích làm gì nó thì làm.
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Câu nói của thớt khiến mình nghi ngờ rồi đấy :)), cái chữ d mình gợi ý cũng đơn giản thôi mà, dùng Rectangle tool vẽ một hình chữ nhật rồi chỉnh các góc bo tròn vừa ý, đừng quá tròn, sau đó đẩy stroke to lên, xong outline stroke nó thành đối tượng, tiếp theo vẽ một line với stroke bằng cái hình mới vừa vẽ đó, di chuyển cho sao ngay ngắn với line của hình chữ nhật, muốn đầu line tròn thì vô thẻ optione kế cái chữ stroke nhấn vô xổ xuống rồi chọn đầu line tròn, xong lại outline stroke cho cái line đó, dùng V chọn cả hai, vào pathfinder chọn Minus front để gộp nó thành một đối tượng, xong và xoay nó 15 độ chẳng hạn (cái này tuỳ bạn). Cuối cùng đặt nó vào khoảng 1/2 hình tròn....nói chung phần cách điệu tiếp theo và vị trí tuỳ bạn sáng tạo :)
  10. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

thank ae góp ý nhá
    Gia Phú thích bài viết này
  11. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Phạm Hữu Dư ông dư này vào like mà ko thèm có 1 ý kiến j
    bực thật :))
  12. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình thấy, nếu bác vẫn để nền tròn đó. Phần chữ D, bác cường điệu giúp em từ các phím trên đt. thành chữ D. Vẫn giữ nguyên 12 phím nhé :">. Đổ mầu 2 phím ở giữa cho nó hơi khác chút so với mấy phím xung quanh là đợp. :">
    Ý kiến đóng góp thoai hen :"> Đừng rận, zời đang lóng.
  13. Wacom_Bookbuy

Wacom_Bookbuy Banned

Câu slogan nên để font chữ khác. Với lại Logo và kèm cả slogan thế này trong nhiều trường hợp sẽ không linh hoạt vì khi thu nhỏ slogan sẽ khó đọc, chưa kể về tổng thể trông bị rối. Ý kiến của mình là vậy

Ủng hộ diễn đàn