Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ anh em tư vấn chỗ học Typography

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi vincentpham.106, 30/11/13.

Lượt xem: 7,222

1. vincentpham.106 Thành viên cấp 1

Xin chào anh em trong forum Vietdesigner
    Em muốn học 1 khóa đào tạo môn Typography ở TP.HCM mà chưa biết nên học ở đâu?
    Anh em nào đã học hay biết chỗ nào đào tạo có uy tín, chất lượng bài bản, học phí không quá mắc thì tư vấn giúp em với.
    em xin chân thành cảm ơn.

...
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

tự học đi bác Arena dạy phần này cũng còn không đâu vào đâu :) tự cảm nhận và tự sáng tạo đi :) !
  3. Jellopy

Jellopy Thành viên cấp 2

4. FongLee

FongLee Mới đăng kí

DPI thẳng tiến bạn ơi
    Mèo Boorin thích bài viết này
  5. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

qua Trung tâm tin học Khoa Học Tự Nhiên học đi bạn. tui mới học ở đó xong, giờ đang sắp học xong phát triển ý tưởng. Học phí cũng ok lém áh.
    vincentpham.106 thích bài viết này
  6. vincentpham.106

vincentpham.106 Thành viên cấp 1

Phi Vũ :học phí bao nhiêu vậy bạn? tư vấn giúp mình được ko?
  7. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

hình như là 1 tr 5 hay 1tr7 gì đó.mình hok nhớ rõ.học 1 tháng rưỡi. có gì bạn qua trường hỏi nha
  8. Hyung Pahm

Hyung Pahm Mới đăng kí

học typography có cần phải biết trước các phần mềm vẽ chuyên dụng như Corel, Ai hay Photoshop gì trước ko bạn?
  9. lahana

lahana Thành viên cấp 1

Bạn cần bít trước mốt số phần mềm đồ họa như Photoshop, Illustrator hoặc Corel .
  10. Đinh Tùng

Đinh Tùng Thành viên cấp 1

#Hyung Pahm: Bạn phải có ý tưởng phong phú là điều đầu tiên và cần thiết.
    - Thứ hai bạn phải biết vẽ tay ra giấy
    - Thứ ba thì bạn chọn phần mềm để vẽ lại các tác phẩm đó.
    lahana thích bài viết này
  11. lahana

lahana Thành viên cấp 1

Đồng ý với bạn này. Phải bít vẽ tay và phải có ý tưởng
  12. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Cũng ko hẳn cần vẽ tay trước đâu. học cái đó lâu lắm. nói vẽ tay chứ thật ra là phác thảo ý tưởng thôi. còn vẽ tay là 1 phạm trù cao siêu khác: bao gồm vẽ tượng, vẽ đầu người, vẽ tĩnh vật,bla, bla...
    lahana thích bài viết này
  13. lahana

lahana Thành viên cấp 1

Thì Nói chung vẫn là ý tưỡng mà bác. Rùi mới phát thảo ra, thì cũng cần 1 chút kỹ thuật vẽ tay để phát thảo ..:)

Ủng hộ diễn đàn