Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ cả nhà góp ý cho sản phẩm photoshop của em hoàn thiện hơn. Help me!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Vương Thị Thu Thảo, 12/6/14.

Lượt xem: 2,097

1. Vương Thị Thu Thảo Mới đăng kí

Chào Anh/Chị,

Em cũng biết sơ sơ sử dụng phần mềm photoshop thôi chứ không phải là dân chuyên :). Sắp tới cty em có buoi đi offline ở biển Long Hải nên sếp nói em làm một background với chủ đề "Nắng vàng, Biển xanh". Anh/chị xem ảnh dưới em làm chỉ giúp em làm cho tia nắng xung quanh mặt trời có màu váng giúp em với ạ.

Chân thành cảm ơn Anh/Chị ạ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/6/14
  2. Vương Thị Thu Thảo

Vương Thị Thu Thảo Mới đăng kí

hiu hiu, đang cần gấp hok ai giup em với ạ :(((
  3. One Top

One Top Thành viên cấp 1

ở đây bạn muốn làm 2 cover hay 1 background vậy :))
  4. Vương Thị Thu Thảo

One Top mình làm background treo lên sân khấu bạn. Vì muốn làm cho nó hợp với chủ đề nhưng tô màu " tia sáng" có màu năng nhưng không được. Bạn giup mình nhé ;)
  5. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Thứ nhất là tránh cắt ngang đường chân trời. thứ 2 ban đang tách bố cục backgroun ra làm 2 phần k liên quan đến nhau (có thể bỏ đám mây hoặc làm mờ đi, k có bố cục nào nhìn xa nét hơn nhìn gần cả). thứ 3 là kéo Text xuống cho hợp lý.. theo ý kiến của mình là vậy thôi.
    vuluitmcVương Thị Thu Thảo thích bài viết này.
  6. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Phần nắng vàng và biển xanh bạn đổ bóng sâu quá, ngắn ngắn thôi bạn
    còn thứ 07-CN bạn lên viết lại chứ ko có thứ 07 đâu chỉ có thứ 7 and ( bảy ) thôi
    CN - hơi khó nhìn
    Chúc Bạn Vui vẻ :D
    Vương Thị Thu Thảo thích bài viết này
  7. Vương Thị Thu Thảo

One Top do Backgound nay dùng làm nền chụp ảnh nền nên dòng chữ mình để lên cao thế khỏi bị che khuất :)

Cảm ơn lời góp hai bạn One Top nmplela nhé.

Để mình chỉnh lại xem, nhưng không có cách nào tô màu tia sáng có màu nắng hả 2 bạn?
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

trông như là năm 98 97 ý :D
  9. thanhthanhka

thanhthanhka Mới đăng kí

10. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

thì bạn đổ màu tia nắng thành màu vàng rồi hạ Opacity hoặc Fill là thành màu nắng mà.
  11. anhtuandigital

anhtuandigital Mới đăng kí

Góp ý 1 chút cho bạn thôi. Thứ nhất bạn search rất nhiều hình ảnh bãi biển thật chứ ko phải vector ( đẹp long lanh, biển xanh cát trắng ) để ghép sẽ đẹp hơn.Thứ 2 tỷ lệ khung hình bạn nên chia 3, từ bờ biển tới đường chân trời 1/3, còn lại là bầu trời sẽ có nhiều" đất " hơn để bố trí logo, tit, slogan.Như vậy nhìn sẽ thoáng hơn là bạn chia tỷ lệ như trên tầm nhìn có vẻ hạn chế...Còn mặt trời bạn dùng bộ lọc KPT6 của Shop tạo tia sáng mầu nắng theo ý muốn...chúc bạn thành công !
  12. Vương Thị Thu Thảo

anhtuandigital Cảm ơn những lời góp ý của bạn nhé :)
    Cảm ơn all mọi người
    Mình tổng hợp những lời góp ý của mọi người và chỉnh sửa lại Background và tìm được 2 nền thấy phù hợp :P:P . Cả nhà xem và cho mình vài lời nhận xét sản phẩm này tạm ổn chưa ạ? và nên lấy BG nào đây??? :-?:-?:-?

13. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

pick 1 đẹp rồi thớt à :D
    Vương Thị Thu Thảo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn