Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ cả thiết kế Voucher.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi phamtheanh280193, 18/3/16.

Lượt xem: 1,953

1. phamtheanh280193 Thành viên cấp 1

Kính thưa các anh chị trong forum,chả là em mới tập bước chân vào làm marketting.
    Được sếp giao cho nhiệm vụ thiết kế 1 cái voucher của công ty.
    Sau hơn 2 ngày mày mò tự thiết kế thì kết quả bản demo có hơi ê chề :(
    Vậy em lên đây muốn nhờ các anh các chị,ai có kinh nghiệm có thể giúp em thiết kế 1 cái voucher với ạ.

"TA tham khảo những mẫu voucher đính kèm, thiết kế cho cô một vài mẫu voucher giảm giá 15%-20%-25% cho các sản phẩm Hóa mỹ phẩm.

Đây là chương trình hợp tác giữa Mydollarsotre và ngân hàng TPbank."
    https://drive.google.com/folderview?id=0B_RVHYCj_JEkUmZacW1tcmx3cm8&usp=sharing
    Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :(

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Cái trên Google Drive là mẫu tham khảo hả thớt? sao có cái xanh xanh nhiều thông tin quá vại.
    phamtheanh280193 thích bài viết này
  3. huannguyen95

huannguyen95 Thành viên cấp 2

bạn muốn hậu tạ bao nhiêu? ^^
    Quảng Cáo Nhật Minhphamtheanh280193 thích bài viết này.
  4. phamtheanh280193

phamtheanh280193 Thành viên cấp 1

Vâng,mẫu để tham khảo đấy ạ. Nhưng có thể thiết kế mới,ko cần liên quan,chỉ cần giữ lại logo của 2 bên là đc ạ K.Trang
    huannguyen95 E cũng chả biết,bác giúp đc e thì bác cứ giúp:). Nói rõ bao nhiêu thì khác nào đi thuê đâu,em đang đi nhờ vả mà :D. Cho vừa lòng nhau là đc thôi bác ^^
  5. phamtheanh280193

a ơi,em ko mail đc cho a ạ :( nó cứ báo địa chỉ mail a đưa là lỗi.
    A giúp e gửi vào mail của em a nhé,phamtheanh2801@gmail.com ạ.
    Em chân thành cảm ơn anh228
  6. phamtheanh280193

Hix sao bảo giúp xong lại del cmt rồi huhu :(
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái Voucher này giá tk là 500k đó bác :3
  8. phamtheanh280193

Bác nào tốt bụng giúp em với :(
  9. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

hi bạn. Nếu bạn chịu phí mình làm giá mềm cho bạn.
    email: phudesign2006@gmail.com
  10. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

11. phamtheanh280193

nhờ vả mà toàn các bác vào lấy phí :(
    Chán k cơ chứ,lại phải suy nghĩ rồi
  12. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

phamtheanh280193 nhờ vả mấy cái mà làm trong vòng 1 -2 phút xong thì ai cũng sẳn lòng giúp hết ấy, chứ mấy thứ ngồi muốn gảy cái lưng luôn thì hợi ngại à, mình nói thật. Lúc trước mình cũng nhiệt tình lắm, nhưng mà làm giúp xong không được gì mà còn đòi hỏi chình sửa tùm lum, mà giúp lỡ chưa vừa ý người ta thì cố sửa chứ sao. Cho nên từ đó mình suy nghĩ lại, thôi thì ăn tiền cho rồi, làm free mà còn chuốt lấy phiền muộn thì làm gì. Có khi cái người mà bảo mình làm giúp còn nói thầm trong bụng "cái thằng đó ngu" nữa. Bạn thông cảm cho :)

phankien9x báo vậy chứ có ai ngó đâu :v, báo không long ấy mà :D
  13. trangchit

trangchit Thành viên cấp 1

Trước hết bạn là marketing chứ không phải design, nếu bạn không thể làm đc thì phải nói rõ với sếp bạn, hoặc nếu bạn cố làm thì phải chịu khó mất thời gian học hỏi.
    Hơi phũ nhưng thực ra ng quen mình còn lấy phụ phí chứ đừng nói ng không quen đi nhờ vả liệu bạn nghĩ có ai làm cho bạn không?
    Còn nếu bạn muốn nhờ làm hướng dẫn mình rất vui lòng chỉ dẫn cho bạn tận tình, nhưng đã là làm cho bạn thì nhất định phải có phí.
  14. phamtheanh280193

Vâng em hiểu rồi,sr các bác nếu làm các bác tự ái. Em sẽ suy nghĩ. :D
    Dù sao thì cũng không muốn mất điểm với sếp ^^
  15. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Việc "nhờ vả" rất tế nhị. Bạn có nắm được phí thiết kế là bao nhiêu ko? Nhờ vả tức là bạn có quyền trả ng ta bao nhiêu cũng đc a? Công ty bạn nêu cần "nhờ vả" một thợ lành nghề thì sẽ trả bao nhiêu ? 20k? 50k? hay là số tiền hơn cả một ngày công của chính bạn? Suy nghĩ kỹ trước khi làm nhé!
    Thân
  16. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thớt có cần tham khảo thì Post cho thớt tham khảo vì mấy cái kiểu voucher này mình làm cho cty cũng nhiều.
  17. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Dạo nào tình hình "Nhờ Vả" có xu hướng tích cực tăng ! :3
    K.Trang thích bài viết này
  18. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

Nên nhớ, bạn có làm đc hay không lão sếp dư sức biết bởi bạn không chuyên vấn đề này, 1 khi ra ngoài tke ít nhất 100k-300k tùy công sức và mức độ cao cấp ntn. 1 là bạn nói thẳng sếp vấn đề như vậy để lão tìm tới các công ty in tke và in lun cho lão, 2 là chịu phí tke mướn các bác ở đây làm nek, 3 là bác tải AI về, lên mạng tìm đại mẫu rồi sửa màu sắc j đại khái rồi bem chữ vào là xong nhưng sẽ ko đẹp lắm.
  19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

BíĐỏ Nhờ xong "VẢ" cái là cuộc giao dịch thành công.
    Bên mình thì cũng hay làm cái thể loại Gift voucher này, đôi khi phải làm 2 cái để mấy sếp truyền tay nhau lựa chọn và có đôi khi làm cái ăn ngay (Đắng nhiều hơn ngọt) =))
    BíĐỏ thích bài viết này
  20. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Còn kèo ko? chơi với :P Mình thích cái khoản "hậu tạ" ở cuối bài đóa :))

Ủng hộ diễn đàn