Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác chỉnh ánh sáng và blend màu giúp em vớiii. uhu

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ps IloveYou, 17/2/13.

Lượt xem: 3,377

1. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

trước hết để màu sắc tươi hơn và sáng tối thì bạn thêm layer levels với curves rồi kéo kéo, thường thì levels để kéo tối và curves kéo sáng, xong những phần nào bạn thấy quá sáng hoặc quá tối thì xóa mask đi :D
    tiếp theo bạn cứ thêm các layer seclective color, rồi chọn lần lượt các màu, cứ kéo kéo, ưng ý thì thôi, nhớ là cứ kéo thoãi mái, phần nào màu không ưng thì xóa mask. thêm layer solid color, chọn màu rồi chọn chế độ hòa trộn tùm lum một hồi thì ra :)) t không lưu file pts nên cũng ko nhớ lắm, cái này tùy ảnh, tùy cảm nhận thôi :D
    Ps IloveYou thích bài viết này
  2. Sâm Trần

Sâm Trần Thành viên cấp 2

:x tặng you 1 pic[​IMG]
  3. phanthanhnam

phanthanhnam Thành viên cấp 1

bạn đưu ảnh gốc lên chứ ảnh ảnh này làm dễ bị noise lắm
  4. Japan Nguyễn

Japan Nguyễn Thành viên cấp 2

:D
  5. Ps IloveYou

Ps IloveYou Thành viên cấp 1

hix. đây là ảnh gốc mình lấy từ trong máy ảnh rồi. chất lượng k đc tốt lắm :-<
  6. Ps IloveYou

Ps IloveYou Thành viên cấp 1

ah, cảm ơn 2 bạn Sâm Trần và Japan Nguyễn nhé :D

Ủng hộ diễn đàn