Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các Bác góp ý giúp hoàn thiện cái Logo thương hiệu thời trang :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi barisnguyen, 22/1/16.

?

Các Bác cảm thấy logo này như thế nào?

Bình chọn đã đóng 21/2/16.
  1. Bình thường (tạm chấp nhận được)

38.5%
  2. Tốt (dùng ngay và luôn)

38.5%
  3. Chưa được (Phải làm lại cái mới)

23.1%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 5,155

1. barisnguyen Mới đăng kí

Đây là Logo của thương hiệu túi xách thời trang Vintage Rose (Bông Hồng Cổ Điển). Và Mình mong muốn logo phải nói lên được phong cách của thương hiệu là sự cổ điển, sang trọng và chuyên nghiệp. Logo sẽ được sử dụng in trên chất liệu da.
    Các Bác xem, đánh giá và góp ý giúp mình cái logo vừa được design này về ý tưởng, bố cục, cách sắp xếp chữ và thiết kế còn chỗ nào chưa ổn và chưa chuyên nghiệp cần phải sửa để mình làm lại nhé. Cảm ơn các bác nhiều! :D

...
  2. Kings

Kings Thành viên cấp 2

sự kết hợp giữa chữ có chưn và không chưn :))
    barisnguyen thích bài viết này
  3. Inofear

Inofear Thành viên cấp 1

Càng đơn giản, càng dễ nhận diện. Mục đích sử dụng chính của logo là nhận diện thương hiệu, mục đích phụ là nó nói lên thương hiệu có *&#(*^$*^@*&^$&%$*&&$*((^$*&@*^@., vân vân và vân vân.
  4. barisnguyen

barisnguyen Mới đăng kí

Các bác góp ý thêm được không ạ!
  5. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Hi Bạn
    Mình có ý kiến cá nhân như sau. Ý tưởng ok rồi, Chọn font VR cũng khá ok -> sang phù hợp cho thời trang.
    Về logo thì bạn nên tách ra, dùng VR + hoa hồng. Chữ đễ riêng ra -> vì như cái trên cả cụm logo khi thu nhỏ sẽ bị mất chi tiết. Tiếp theo bạn nên phát triển sâu vào V+hoa+R theo kiểu âm dương (như hình sau)
    Logo rất quan trọng nên bạn cần đầu tư kỹ hơn. Cách điệu đơn giản 2 chữ V+R thêm các nét để tạo hình hoa hồng như hình trên là ok.
    Font chữ Vintage Rose thì mình nghĩ chọn font có chân giống logo nhưng nét mảnh hơn để logo khi đi kèm chữ có chính (nét dày) có phụ (chữ nét mỏng)

Hy vọng góp ý của mình có ích với bạn.
  6. PHẠM QUẾ

PHẠM QUẾ Thành viên cấp 1

Nói vintage nhưng thật ra nó chưa mang chất, chưa có thần thái vintage. Cho chữ "vintage" vào logo chưa hẳn gọi nó là vintage.
    Sixxxer Trầnbarisnguyen thích bài viết này.
  7. barisnguyen

barisnguyen Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 24/1/16
  8. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

1. Hình hoa hồng xấu, chưa trau chuốt, mình nghĩ nên bỏ đi.
    2. Nét uốn lượn ở dưới không có vai trò, ý nghĩa gì vì nội dung chính ở đây là Rose - hoa hồng, mình nghĩ cũng nên bỏ đi.
    3. Quá ôm đồm nhiều thứ, mình chưa bao giờ thấy một thương hiệu thời trang nào có logo dạng như vầy. Bạn phải xác định ở đây thương hiệu này là VINTAGE ROSE còn VR là logo mark để tiện in lên da, làm khoá, khuy... Nếu gộp chung thì phải điều chỉnh lại bố cục, bố cục hiện tại quá rườm rà. Ví dụ đơn giản bạn search hình ảnh Michael Kors, hoặc Gucci, Dolce and Gabbana... bạn sẽ hiểu.
    4. Font chữ chưa đẹp, nên tham khảo thêm, font bạn đang dùng có phần chân chữ nhọn và không bằng phẳng nên nhìn không có thiện cảm. Bạn dùng font hỗn hợp như vậy là không được.

Vậy giờ theo mình hướng đi cho bạn là: Làm lại từ đầu; Cách 1: Chọn 1 font chữ thật đẹp cho chữ VINTAGE ROSE; Cách điệu chữ VR thành 1 logo mark. Cách 2: Chọn font thật đẹp cho VINTAGE ROSE, cách điệu nhẹ chữ O của Rose thành hoa hồng đơn giản. Hình cách điệu này sẽ dùng để in lên da, móc khoá,...
    Hy vọng giúp ích cho bạn.
    Sixxxer Trầnbarisnguyen thích bài viết này.
  9. barisnguyen

barisnguyen Mới đăng kí

doanhaitu cảm ơn bạn bạn vì những nhận xét chi tiết và chân thành. mình cũng mới tập tành thiết kế nên cũng chưa được am hiểu nhiều. Nếu có thể bạn cho mình sdt để mình có thể liên lạc trao đổi giúp mình hoàn thiện bộ nhận diện thương hiệu nhé. Thanks! :D
  10. barisnguyen

barisnguyen Mới đăng kí

Mình mong có thêm nhận xét của các bác nữa ạ
  11. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Bác thử bỏ V với R, sửa cái đường ở dưới thành hình cánh hoa hồng. Còn tất cả giữ nguyên xem sao
  12. barisnguyen

barisnguyen Mới đăng kí

trinhpapa cảm ơn bạn vì góp ý nhưng mình đang muốn đơn giản logo là chữ VR để đưa vào sản phẩm là những chiếc khuy, nút bấm khoa cho dễ và mình cũng muốn sử dụng logo viết tắt tên thương hiệu bạn ah :D
  13. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Logo nhìn hơi rối, chưa mang chất vintage, nếu là vintage thì hãy thử dùng mockup vintage xem thử ra sao, thứ hai nữa đã là vintage thì dùng font sao cho nó cổ xíu, thêm nữa là hãy thử hình dung xem logo của bạn nó có lợi thế gì khi đính kèm trên sản phẩm,...và nhiều cái nữa phục vụ cho nhận diện thương hiệu sau này. Riêng bản thân mình khi thiết kế logo thì mình luôn nghĩ đến các hạng mục sau này mà logo của mình sẽ được dùng ra sao :)
  14. barisnguyen

barisnguyen Mới đăng kí

giaphu_design Ok! mình hiểu ý bạn, cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến giúp mình!
  15. lamdavananh

lamdavananh Thành viên cấp 1

sao em không thấy hình được ???
  16. hoalola

hoalola Mới đăng kí

Mình nghĩ bạn nên tách riêng phần logo hoa hồng và phần chữ riêng ra
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn