Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác hướng dẫn chỉnh sửa như trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Truong Sky, 21/6/13.

Lượt xem: 4,515

1. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

Khá khen Linh Dang giả ngu khoe 1.4 trá hình,
    Vãi cả lỏng với bạn.
    me0wnguyen, michealkingnd91, Linh Dang3 người khác thích bài viết này.
  2. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

Bác Linh Dang phán như đúng rồi ấy :">
    Meo Hoang Dai Vuong, Linh DangTruong Sky thích bài viết này.
  3. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Linh DangTruong Sky thích bài viết này.
  4. Truong Sky

Truong Sky Mới đăng kí

Nhân tiện các bác cho em hỏi để có được một tấm ảnh đẹp như vậy thì cần qua những bước gì ạ. Vd như chỉnh sửa màu, ánh sáng và làm trắng, mịn da nữa phải không ạ. Cám ơn các bác nhiều
    Linh Dang thích bài viết này
  5. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

:">
    Truong Sky: Bác hãy để ý những cmt của em post, nếu sau này bác có mua máy DSLR thì chắc chắn bác sẽ gặp tất cả những trường hợp như em đã nói. Em rất thích bác vì bác có 1 câu hỏi y hệt như em ngày xưa :-bd. Hãy tìm tòi hơn về DSLR.
    Còn về ảnh thì khi nào mà trước khi đưa máy lên chụp bác suy nghĩ được ảnh này sẽ blend theo màu gì thì lúc đó ảnh bác đã đạt tới mức chấp nhận đc :-bd Chưa có máy thì bác cứ xin stock về tập blend
    Chúc bác thành công :3
    Truong Skycuibappt thích bài viết này.
  6. Truong Sky

Truong Sky Mới đăng kí

Em cảm ơn bác linh D. rất nhiều ạ. E mới tập chụp nên còn rất nhiều điều cần học hỏi, có gì mong bác Linh Dang và các bác khác chỉ dẫn giúp em. Thanks cả nhà :D
  7. Michaël Mysterie

Michaël Mysterie Thành viên cấp 2

thành viên cấp 2 khoe F1.4 trá hình:v :v
    Linh Dang, Truong Skymichealkingnd91 thích bài viết này.
  8. michealkingnd91

michealkingnd91 Thành viên cấp 2

cái này bác đầu tư quả ống TELE chụp xóa phông là ok! hoặc có thể lấy nét thủ công cũng làm được như này! nhưng em khuyên chân thành là bác nên đầu tư quả lens mà chụp chứ dùng photoshop hay dùng công cụ j đi chăng nữa để làm mờ hậu cảnh cũng ko thể chuẩn bằng bác chụp xóa phông đâu :) chúc bác có những trải nghiệm thú vị với DSLR ;)
    Linh DangTruong Sky thích bài viết này.
  9. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Sao nhiều người thích dùng tele xóa phông thế nhể? 8-}
  10. michealkingnd91

michealkingnd91 Thành viên cấp 2

ôi bác Linh Dang hôm nay có phải là 1-4 đâu! f22 mới sợ chứ @@ bác có thể nắm cháo đến nhà bác Tâm Hà để bác ấy bổ túc cho 1 khóa về DSLR thôi! chứ dùng lens kiểu này như bác có cho xài Sigma 30mm F1.4 thì cũng ko ăn thua đâu :D
  11. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Cái này cũng dễ thôi:
    - Bạn tách mẫu ra 1 layer riêng biệt rồi áp dụng bộ lọc blur cho layer background. Hoặc là plus-in net image hay là plus-in nào có công dụng làm mờ, làm mịn cũng được
    - Làm mờ tất cả 1 lượt rồi add layer mask vào những chỗ không cần làm mờ. 0k
  12. quangexpress

quangexpress Mới đăng kí

Vãi cả F22 xóa phông :D
  13. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

Ps chỉ cầm cự đc gọi là đẹp vs những bức ảnh có gái hay mod độc lập vs backgruond.. cảnh đằng sau xa xa tí.. có đội mũ hay là tóc gọn gàng tí.. tóc mà bay phấp phới thì có mài cứu,,, thế ví đến cái ảnh mà muốn làm mờ cả hậu cảnh lẫn tiền cảnh thì ps đc như thật thì thánh à 8-}

Ủng hộ diễn đàn