Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác rành PTS thiết kế dùm bản quảng cáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi nguyendon, 27/8/14.

Lượt xem: 8,271

1. nguyendon Thành viên cấp 1

Mình muốn làm bản quảng cáo để in bạc hoặc in bibi nội dung:
    kích thước cao 1m1, ngang 0m65 (làm đứng)
    Cắt
    Decal
    In
    Thiệp
    cưới
    chữ in hay chữ thường cũng được,tùy bác thấy đẹp là được. chữ nỗi hoặc 3D màu mè chút, nền màu hoặc phong cảnh... gì cũng được. Mình kg ràng PTS. Cảm ơn các bác trước nha

...
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Bảng hiệu đâu cần làm bằng PTS đâu Ai, Corel cũng được mà, sao bạn cắt decal mà không tận dụng cắt decal làm bảng hiệu luôn nhỉ:-B
    nguyendon thích bài viết này
  3. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

xác định là sắp thất nghiệp rồi các ae ơi #:-s#:-s
    viet1410nguyendon thích bài viết này.
  4. nguyendon

nguyendon Thành viên cấp 1

hjj làm PTS in ra cho đẹp
  5. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Đẹp làm cái lồng gì thế, muốn đẹp thì thuê người làm đi, lên đây nhờ làm cái éo gì? Khôn thế thì ăn bao giờ mày mới chết !

CŨNG NHẮC NHỞ ANH EM LÀM THIẾT KẾ LẦN SAU GẶP NHỮNG BỌN KINH DOANH MÀ ĐI NHỜ VẢ THÌ KỆ CON MỆ NÓ ĐI, KHÔNG ĐÔI CO LÀM GÌ CHO NÓ BỰC MÌNH

PS: Đang bực mình vì có những bọn chó đến mức 50k làm logo của bác tranvan.muon mà cũng bùng !
  6. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

mới bược chân tập tọe học design , nhưng xem ra với tình hình thế này không ổn rồi =)) có khi đi kinh doanh có gì cần vào nhờ vả cho đỡ tốn kém :D bảo sao dân kinh doanh nó giầu thế :D
  7. nguyendon

ui da,ăn nói giống người rừng thế. Đâu phải cái gì cũng phải mua bán mới vui sao? nếu vậy đừng nên vào dd nhé.
  8. nguyendon

Mình cứ nghĩ kd ở bên ngoài chứ, vậy vào dd này để kinh doanh à. vậy bạn kd ở dd này dc nhiều tiền chưa
  9. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

bạn làm thiếp cưới phải ko?. khi nào mình cưới bạn free cho mình 1 bộ nhá . cám ơn trươc !
    Param Nguyen thích bài viết này
  10. DươngHD

DươngHD Thành viên cấp 1

sr bác chủ thớt.. bác nói "ui da,ăn nói giống người rừng thế. Đâu phải cái gì cũng phải mua bán mới vui sao? nếu vậy đừng nên vào dd nhé."

Bác tưởng design là thích gì vẽ đó, ko qua học tập rèn luyện chắc?? xin lỗi nhưng đây là nghề kinh doanh chất xám đấy bác à...

bác nghĩ ai cũng chịu làm free thì.. mọe đóng cửa mấy cái ngành thiết kế đi :v học xong làm free thì hít thở để sống à
    Little Denny, Mononoke Hime, caphenhiepanh6 người khác thích bài viết này.
  11. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Người ta bỏ công thì mình phải bỏ của bạn à, bộ công lao học miệt mài rồi đi làm free được sao, và làm free để bạn kiếm lợi nhuận lại càng chẳng ai muốn làm.
  12. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Bác theard nói nhảm kinh khủng, em thấy bác mới là giả bộ người rừng đấy ... AE design hít không khí (chứ làm không công kiểu này, mì tôm cũng chẳng có mà ăn) để thiết kế cho các bác à ...

Nói thẳng nha :
    - Người thiết kế nên tự tôn trọng nghề nghiệp của mình. Tẩy chay mấy cái vụ nhờ vả miễn phí này đi. Em rút kinh nghiệm sâu sắc từ cái vụ logo 50k của em rồi. Nó bùng tiền còn quay sang nói như kiểu cái tự trọng và chất xám của mình không bằng cái 50k của nó.
    Đừng để đến lúc cái chất xám của các bạn bị đánh giá rẻ mạt, thiết kế của các bạn chỉ đánh đổi bằng một câu cảm ơn vô thưởng vô phạt từ một người lạ hoắc ở tận đẩu tận đâu rồi mới giật mình hỏi lại mình : Mình làm vì cái gì? Mình được cái gì? mà sao suốt ngày cái bụng thì đói meo mà vẫn cặm cụi với những cái nhờ và vả thế này ... Hay ờ vì sao mà nó đã NHỜ mình; mình làm xong, nó lại quay lại VẢ cho mình những cái "tát" đau như thế?
    Tất nhiên, cũng có một số người bạn nên linh động cho họ nhưng chỉ với những người tôn trọng nghề nghiệp và xòng phẳng thôi.

- Người cần thiết kế : Ở đây có hai dạng
    + Người còn non kinh nghiệm : Các bạn cần sự hướng dẫn, cần sự gợi ý để phát triển nghề nghiệp của sở thích thiết kế của các bạn thì đây là một diễn đàn tốt. Bản thân mình học được rất nhiều từ diễn đàn này. Có rất nhiều Tuts và ae giàu kinh nghiệm sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm.

+ Người mà ở đây mình xin tạm gọi là những người đi NHỜ VẢ khác với những người phía trên (tức là các bạn không theo đuổi hay yêu thích nghề thiết kế, các bạn nhờ vả vì mục đích riêng của mình) : Các bạn nên nhớ cái gì cũng phải có cho rồi mới nhận được chứ không thể bạn cứ NHỜ, NHỜ NỮA, NHỜ MÃI được. Một thiết kế dù đơn giản nhất cũng phải bỏ ra thời gian, chất xám, kỹ năng mới có được chứ anh em thiết kế không phải là ÔNG BỤT hô biến 1 cái là có ngay cho các bạn.
    Một số bạn, như bác theard cứ nghĩ cái diễn đàn này là chỗ chỉ để nhờ vả, kinh doanh gì ở đây. Mình không biết bác Phạm Hữu Dư lập nên cái diễn đàn này để làm gì; nhưng riêng mình, mình nghĩ Diễn đàn VDS là nơi để ae giao lưu, học hỏi kinh nghiệm, khẳng định bản thân mình; từ đó, những người cần thiết kế tìm đến được với những designer hợp ý và có năng lực theo yêu cầu của mình... chứ không thuần túy là cái nơi mà các bác chỉ cần lập cái theard nhờ vả, có được cái thứ các bác cần rồi các bác cảm ơn rồi các bác ra đi mãi mãi...

Ngày càng thấy các theard nhờ vả kiểu này càng nhiều... Từ các quán nét, quán cháo, quán cơm đến các shop, các cơ sở in ấn, các công ty mới mở cũng lên đây nhờ thiết kế logo, bảng hiệu ... kèm theo câu : Xin cảm ơn mà thấy nực cười.

Xin lỗi vì mình hơi NGHIÊM TÚC xíu vì nghe cách nói của bác theard quá khó chịu, vì cái logo 50k của bác tranvan.muon bị bùng cho đến cái logo 50k của em bị bùng mà còn bị mail lại chửi và vì vâng vâng nữa ....
  13. Vô Tình Công Tử

Vô Tình Công Tử Thành viên cấp 1

=.= hic,ko ngờ diễn đàn này còn có tình trạng này,pó tay,mình quan điểm rảnh thì làm giúp hoặc thích thì giúp cho anh em,nhưng với mấy loại nhờ xong mà chửi người ta thì mình rất ghét
    K.Q.A thích bài viết này
  14. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Học 4 năm đồ họa Arena ra định mở quán dán decal thôi mà nghe khó quá......:(
    Little Denny, lenm, Kà Gem1 người khác thích bài viết này.
  15. vanthao171088

hungdv1991 cắt decal khó cái gì nhỉ có dùng PSD đâu mà khó
  16. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bạn k hiểu ý mh rồi...:D
  17. vanthao171088

:)) giờ thì em đã hiểu
  18. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Làm cái bảng quảng cáo phải đầu tư vào stock và màu sắc ý tưởng bạn ah, chứ đâu phải miễn là PTS là đẹp đâu , chưa kể đến việc tính màu sắc, kích thước phong thủy theo tuổi của bạn nữa. Bạn bỏ ra 50k nhận cái bảng 50k, 300k nhận cái bảng 300k, bạn muốn free thì nhận lại free, có lẽ bạn nên suy nghĩ lại, mình làm cái quảng cáo đơn giản vậy cũng lấy tiền thiết kế 400k rồi. Đâu phải mọi người vào đây chỉ phục vụ cho việc làm free.[​IMG]
    nguyenhoangmai thích bài viết này
  19. wolfbaron

wolfbaron Thành viên cấp 1

Thớt đã lượn đi.. nước đã trong trở lại........... hehhe
  20. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

Nguyendon như vầy được không bạn

Ủng hộ diễn đàn