Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác tách nền giúp em với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Nguyễn Tuấn 198, 10/9/18.

Lượt xem: 6,072

1. Nguyễn Tuấn 198 Mới đăng kí

Vì thời gian gấp nên thay vì tự hỏi, em tự làm và xong rồi nhé, tks các bác đã dọc tin!
    Và xin thân gửi đến thằng @bdesign "Mày đừng tưởng là cái gì mày cũng giỏi và trong cuộc đời của nhà mày là sống và không cần nhờ vả đến ai nhé"

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/9/18
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

ngocdiep403Nguyễn Tuấn 198 thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@mrquang789456 : Bạn "cắt" hình kiểu này, chứ hok phải "tách" hình , người ta ghép vào, lộ hết "kéo và dao" luôn òi. cháy phim, cắt xong hok sài dc. :))

Chỉnh sửa lần cuối: 11/9/18
  4. mrquang789456

có biết nhiều về PS đâu, tách cái gì toàn dùng Pentool mà
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. tranvan.muon

@Nguyễn Tuấn 198 : Bi giờ, quay về topic chính đê, bạn cho 1 lốc cả 2 hình, vửa hình gốc, vừa nền ghép, rùi cho các bạn tha hồ "muốn làm gì thì làm", là xong phim, chứ bạn làm 1 nữa, các bạn làm 1 nẻo, thì các bạn cũng hok làm ăn dc gì, mà e cũng làm dc tới đâu cả, hình sẽ "hok ra mắm hok ra múi" đâu. :))
    Nguyễn Tuấn 198 thích bài viết này
  6. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Cái gì muốn tốt thì phải có phí hết bạn ơi, đúng không bác tranvan.muon :)):)):))
  7. tranvan.muon

Anh Design - GV : 「 ở dây 」 hok phải cái gì cũng tính phí hết đâu, chủ thớt chỉ cần cho 1 lốc đầy đủ lên đây, 1 số bạn có thể làm dc, thì các bạn sẽ làm, quan trọng là đầy đủ 2 files, các bạn hok cần suy nghĩ nhiều, là chơi luôn, chứ để 1 miếng, thử JPEG có bóng đỗ, mà ra transparent cho các bạn làm, thì hơi khó nhai, vì toàn cảnh ráp, có thể quan sát trừ ra vùng bõng đỗ, sao cho phù hợp, chú hok phải Tránparnet toàn bộ đâu, có thể chơi lờ mờ vài chổ bóng đỗ gì đó. là giao file dc.ghép hình hok ai chơi nủa kèo người này làm transparent, rùi giao cho người nọ, ráp ghép từ transparent lộ hết 「dao & kéo」 kia,, sẽ rất khó nhai.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/9/18
    Anh Design - GV thích bài viết này
  8. mrquang789456

anh up file làm sao để mọi người có thể lấy xuống làm ngay cho anh, anh để .CR2 là thứ nhất. anh để file ảnh ở 1 nơi nào đó down rất lằng nhằng là thứ 2. nói thật chẳng có ai thừa thời gian đi làm những bước thao tác thừa đâu
  9. Anh Design - GV

tranvan.muon Tách đơn giản thì có bạn ở trên đã làm rồi kìa, còn muốn đẹp hơn để đi in thì một là ra trực tiếp tiệm làm, nhờ làm thì cũng phải có chút gì đó (tiệm làm nó cũng trong giá in rồi). Còn ai tốt quá thì có thể làm :)):))
  10. tranvan.muon

@Nguyễn Tuấn 198 ": thì a đã nói đó, e phải dọn đủ mâm cơm, có hình bé JPEG, có file nền JPEG, ra đây, các bạn đi ngang qua, sẽ ghép vào chỗ bé cỡi trần, chỉ là chuyện nhỏ, chứ e đưa file tùm tum, hok ai nhảy qua Corel, Export, rùi lại nhảy qua nhảy lại, gặm ngay cục xương 20 MB+190 MB = 210 MB. :))

__________________thay vào bé cỡi trần dười này, là quá dễ nhai, e dọn sẵn, người ta đi ngang, làm luôn, chứ e đửng cho xương người ta nhai nhé. :

Chỉnh sửa lần cuối: 12/9/18
  11. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

cai vòng tròn để hình trao chuốt hơn tý là hoàn hảo nha thím Muon
  12. Anh Design - GV

:)):)):)) Hình của chủ thớt, bác Muôn đã làm gì đâu :)):)):))
  13. tranvan.muon

@Anh Design - GV : File RAW 20MB, còn files Corel là 190 MB, ai mà chơi nỗi kèo này ? mình chỉ mở lời cho chủ thớt lấy 2 hình JPEG, cho các bạn dễ làm, 1 phát là xong phim, mà chủ thớt cứ chơi 1 phát U220 MB hoài à , mình nhưởng kèo U220 MB này cho bạn nhai đó ! :))
    Anh Design - GV thích bài viết này
  14. Anh Design - GV

:)):)):)) U220Mb già rồi, mình còn trẻ nên thôi.
  15. bdesign

bdesign Banned

Các bác uống nước lã cầm hơi để cắt ảnh cho bố con nhà mày à? Thế mày có sở trường gì để các bác nhờ lại mày làm free cho các bác cho công bằng?
  16. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Hôm qua thấy tin công ty nào đó tuyển dụng đăng trên fanpage vietdesigner ấy, yêu cầu đại học, có kinh nghiệm vidoe, 2d...bla...bla trả 2 củ/ tháng :v vậy mà admin cũng duyệt bài và đăng trong nhóm nản thật chứ
  17. bdesign

bdesign Banned

Thày tranvan.muon đâu dồi cho hỏi, muốn sửa lại 1 lệnh trong 1 action (gồm nhiều lệnh kế tiếp nhau đã record từ trước) thì làm thế nào?
  18. Sao nhiều người cứ thích nhờ vả nhỉ, có quen nhau đâu mà cứ đòi miễn phí. Designer có giá của designer chứ.
  19. tranvan.muon

@bdesign : Muốn sửa lại lệnh của Actions, thì xòe mũi tên Actions ra, lựa đúng 1 actions cần sửa, chỉ chọt chuột vào ngay actions đó. nó sẽ hiên ra bang thông số, rùi bạn đặt lại mới. rùi sau đó, chỉ chọt chuột vào vùng trống rỗng của bảng Layer, mà hok dc chọt trúng Layer nào, là xong phim. (lưu RAR back up cái cũ, để còn sài lại cũ).
    bdesign thích bài viết này
  20. bdesign

bdesign Banned

Ối giời ơi đơn giản quá, thanks thày Muôn. Thế mà em thày cứ tưởng sửa thông số lệnh xong phải record lại lần nữa, đã thử record rồi mà nó bảo action đang chạy nó không cho. Vậy là sửa xong chỉ cần chọt cái con trỏ vào vùng layer là xong hả thày?

Ủng hộ diễn đàn