Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn có thể giúp mình vẽ hình này bằng AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Wan Dering, 9/8/14.

Lượt xem: 2,914

1. Wan Dering Mới đăng kí

Mình k tìm ra được công cụ nào giúp tạo được phần uốn lượn đều như hình thoi trong hình!
    Đầu tiê mình vẽ hình thoi sau đó mình thêm node, và mần mò hoài k làm dc như hình này!
    Mong các bạn giúp đỡ!
    Xin cảm ơn!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/8/14
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. seannhok

seannhok Thành viên cấp 1

Không biết bạn nói tới hình thoi nào luôn @.@ mình chỉ thấy mỗi hình vuông vs hình elipse thôi!
    Nếu là hình elipse thì bạn làm như sau: Vẽ hình elipse sau đó vào menu Effect >> Distort & Transform >> ZigZag chỉnh như hình rồi gia giảm sao cho vừa ý là okie ^^!

Nếu là hình vuông thì bạn vẽ 2 hình vuông, hình nhỏ nằm trong hình lớn. Sau đó chọn cả 2 rồi vào menu Object >> Blend >> Make. Xong tiếp tục vào Object >> Blend >> Blend option chỉnh lại thông số cho vừa ý :)
    tranvan.muonWan Dering thích bài viết này.
  3. Wan Dering

Wan Dering Mới đăng kí

seannhok Cảm ơn bạn! Mình đã htử cách này nhưng nó k ra giống và quan trong là đường path của hình elip nó cũng uốn đều lun.
    Nên mình mới đau đầu nek!
  4. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Wan Dering nếu có hình này rồi thì đồ lại đi, đồ 1 nửa bên này lật sang là được 2 bên rồi
    Wan Dering thích bài viết này
  5. seannhok

Ý bạn là như này đúng ko? nếu vậy thì bạn cứ làm như cách trên mình nói, sau đó chỉnh stroke lên tầm 22pt sau đó vào object >> path >> outline stroke ^^!
    tranvan.muonWan Dering thích bài viết này.
  6. Wan Dering

Wan Dering Mới đăng kí

Mình cảm ơn góp ý của mọi ng nhưng nó là ntn nek, mình chỉ dc gợi ý cho là path nó là vầy!
    Mình nghĩ đau đầu k pik nó ở chỗ nào, lại lần nữa nhờ mọi ng giúp đỡ
  7. vanthao171088

Wan Dering là sao chưa rõ lắm ?
    muốn hoa văn chạy theo path à?
  8. Wan Dering

Wan Dering Mới đăng kí

chính xác! à n1 là 1 đường path dc uống cong chứ k fai3 là qutline hay zigzag
  9. vanthao171088

Dùng hình hình trò vẽ ô van rồi cắt đôi ra được đường cong mà
  10. seannhok

ý bạn là thế này á? nếu thế thì mình vẫn dùng zigzac >> outline stroke >> Selection tool (V)>> ungroup >> chọn cái hình zigzac >> phải chuột chọn release compound path >> xóa hình bên trong đi >> bỏ tô màu >> tô lại màu cho stroke là được.
  11. vanthao171088

Gửi Wan Dering sau khi làm theo nhưng hướng dẫn Zigzag of seannhok làm tiếp như hình mình làm nhé
    bước này bạn để màu nền là trong suốt line có màu là được path (nhưng bạn đang hỏi PSD hay Ai)

Ủng hộ diễn đàn