Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn phân tích giúp mình file Illustrator này.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi king0099, 13/9/17.

Lượt xem: 3,718

1. king0099 Thành viên cấp 2

Mình có một thắc mắc mà làm hoài vẫn không hiểu nhờ các bạn tìm hiểu giúp. cái này chỉ đơn giản là clipping mask nhưng không hiểu sao cái hình sau khi mask vẫn là màu xanh, rõ ràng là lớp hình nằm dưới lớp group (lớp group với mode là multi) mà khi release thì nó lại nằm trên. Mask 1 lần nữa thì không ra đúng kết quả ban đầu.
    Mong các bạn chỉ giúp. Cám ơn.
    http://www.fshare.vn/file/551H2JBN1YFY

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn nên upload hình cùng miêu tả rõ ràng thay vì upload file! Như thế mọi người mới giúp được bạn.
  3. king0099

king0099 Thành viên cấp 2

Nhưng mà mình miêu tả rùi đó, nó hơi khó hiểu nên mình mới chuyển lun cái file cho mấy bạn xem giúp. Không có virus đâu. File esp.

// Nói kỹ chút là đối tượng nằm trên dùng để Mask thay vì trở nên trong suốt thì nó vẫn giữ dc màu xanh của nó. Và khi Release mask thì thay vì chỉ nhìn thấy đối tượng nằm dưới thì lại thấy cả 2 đối tượng
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Bình thường mà .....

Dùng Mask như bình thường. Thông thường Mask xong thì không có màu.

Muốn có màu thì double click vô cái tấm mask, không click chuẩn thì vào layer chọn đúng tấm mask đó. Rồi đổi màu là có màu thôi :v

songngu2014king0099 thích bài viết này.
  5. king0099

king0099 Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn Bát Nhã nghen. Giờ mới hiểu ra vấn đề này ...dốt thật ^o^

Ủng hộ diễn đàn