Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các Bro chỉ giáo logo đầu tay em vẽ

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Steven KarBit, 10/1/15.

Lượt xem: 4,126

1. Steven KarBit Thành viên cấp 2

Em đang tập tành vẽ logo, dưới đây là logo đầu tay của em, nhờ các bro chỉ giáo với ạ.
    Của em đây ạ:
    Em vẽ logo cho website của em: Libhd.com (Library HD)
    Cảm ơn các bro ạ.

...
  2. quangchien6620

quangchien6620 Thành viên cấp 1

sao có brief sao ^^ khó bình luận nhưng nhìn vào chưa được bạn à
  3. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Bro có thể nói dõ hơn được ko ạ.
  4. quangchien6620

í là bạn làm logo về ngành nào để tiện rõ nhận xét ấy mà cái gọi là bản mô tả (brief)
  5. Steven KarBit

Mình là logo cho web chia sẻ link download film
    Địa chỉ: LibHD.com
    Ý nghĩa của nó là: thư viện chuẩn HD.
    hi`
  6. Mít Tơ Kòi

Mít Tơ Kòi Mới đăng kí

đẹp rồi mà hơi đơn giản :D theo ý kiến của mình
  7. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Nhìn logo có vẻ mang ý nghĩa chính trị (giống kiểu logo cho sứ quán, hoặc trung tâm chính trị... gì đó).
    hochoidesign0411 thích bài viết này
  8. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Logo ngoài chữ HD để chỉ "High Definition" ra thì cái nhà bạn vẽ và 3 cái sao ko có liên quan gì đến thư viện - "Library" cả :D.
    Bạn có ngân sách cho logo ko, mình vẽ cho, giá cả phải chăng ;;)
  9. hochoidesign0411

hochoidesign0411 Thành viên cấp 1

như # 8 nói đúng đó, chưa có chất phim
  10. Steven KarBit

Vậy theo bác #8 thì phải ntn thì mới ra vẻ thư viện vậy ạ.
    Em tập tành vẽ chơi, học hỏi kinh nghiệm thôi ạ.
  11. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Cũng không hẳn là bắt buộc vẽ cho ra chất "thư viện". Có thể dùng các hình ảnh biểu trưng như cuộn phim, máy quay ... để nó ra chất "phim". Bỏ cái hình ngôi nhà đi vì nó trông không liên quan gì cả.
    ChiPFirE thích bài viết này
  12. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

#11 nói chưa đúng lắm. Vì nếu muốn người ta biết đến cái đặc trưng của web của mình là "Thư Viện HD" thì phải làm sao thoát được cái ý thư viện ra chứ.
    Còn trang chia sẻ phim HD thì bây giờ nhan nhản. Nhưng nếu tay non hoặc ko yêu cầu quá cao thì làm như #11 là được rồi. Vấn đề là bạn muốn phát triển lâu dài thì bạn nên đầu tư rõ ràng và làm 1 lần cho xong, và ít nhất nó có liên kết giữa cái logo và cái tên trang web của bạn cho người ta dễ nhớ.
  13. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn có thể thêm thắt ntn, vì cái chữ HD nó k ra phim thì bạn thay vì làm nó đơn điệu thế hãy cho nó vào 1 frame dạng phim ảnh, vừa làm logo của bạn chắc chắn hơn, mà nó cũng toát lên cái chất phim ảnh, còn nữa, căn chỉnh lại toàn bộ các góc bo tròn, tỉ lệ khoảng cách giữa các mảng của logo để thuận mắt hơn nhé, 3 cái ngôi sao cũng đục ra đi, đừng để khác màu, chọn lại màu cho logo nữa, nếu nền đen mình ưu tiên chọn xanh chuối đậm, vàng cam và xám, xanh cyan neon nữa :) màu nào chói vào
    leolemon thích bài viết này
  14. quangchien6620

bác leolemon khá là biết mần ăn :)) mà các ý kiến mọi người góp ý đều tốt, nếu muốn phát triển lâu dài đừng làm rập khuôn qá ..
    leolemon thích bài viết này
  15. Shing

Shing Mới đăng kí

Hơi bị đơn giản @@ vs màu nó cũng kì nữa
  16. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

Ba ngôi sao đó có ý nghĩa gì thêm ko vậy bạn, bạn nên thay cuộn phim hoặc thước phim thay vì hình cái nhà tượng trưng cho thư viện
  17. FreeMan84

FreeMan84 Banned

Vớ vẩn.Vẽ vơi gì logo này.Lại ăn cắp bản quyền rồi.Đúng là cạn ý tưởng suốt ngày đi đạo của người khác thôi.Đây là logo làm về xây dựng

Ủng hộ diễn đàn