Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các Cao Nhân giúp đỡ về Đế Lịch để bàn 2016- illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Sasutinhte, 5/12/15.

Lượt xem: 4,149

1. Sasutinhte Thành viên cấp 2

Chẳng là em muốn tạo 1 số bộ lịch để bàn ( 4-5 ) Cái để về tặng cho Bame và cô chú chơi, Nhưng không biết mua khung lịch ( Đế/ kệ ) ở đâu, 1 số cửa hàng thì chỉ làm với số lượng lớn, và 1 số thì xấu quá, không được như em mong muốn
    Ai biết chỗ nào thì giúp em cái địa chỉ và cao nhân nào biết cách làm thì chỉ em với ạ
    Khung giấy hoặc là Khung mica cũng được.
    Em xin chân thành cám ơn !

...
  2. An Hoàng Văn

An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

hơ, cái này cũng đang thắc mắc đây :D:D
    Sasutinhte thích bài viết này
  3. Sasutinhte

Sasutinhte Thành viên cấp 2

Không ai rành về vụ này sao :(
  4. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

vụ này căng á, bạn làm SL ít quá không có chỗ gia công đâu. nhất là vào mùa cận tết :)
    1/ Tuy nhiên bạn có thể tìm mua lịch để bàn cũ ngoài thị trường có đế chữ A, về tháo bỏ phần lò xo, sau đó thay phần ruột mới vào , đóng lò xo lại là okie,
    2/ còn không, nếu khéo tay có thể bạn tự mua giấy về, tự làm đế chữ A, đồ handmade vẫn có chút gì đó hay hay hơn :)
    góp ý nho nhỏ cho cái kế hoạch hay hay của bạn!
  5. Sasutinhte

Sasutinhte Thành viên cấp 2

tamcoi1981 cám ơn bạn nhiều lắm ^^
    2 trường hợp của bạn mình cũng đa nghĩ đến, nhưng việc mua về thay thế quả là không khả thi lắm, vì tốn 1 mớ tiền cho cái ruột không dung tới, mà cái khung thì cũng trang tri theo họa tiết của người ta rồi, thấy sao ý
    - Mình đang hướng tới việc mua về và tự làm, nhưng công đoạn lựa chọn giấy cứng để gấp hơi rồi, bạn có biết loại giấy nào phù hợp và gợi ý cho mình không nè ^^
    tamcoi1981 thích bài viết này
  6. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

ban bồi giấy định lượng khoang 300: Draft - hoặc C300 để bồi, còn in thì định lượng khoảng C120 hoặc C100, mình nghĩ là okie
    Bạn làm tay thú vị lắm đó :)
  7. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Ở Sì Gòn thì Lương Hữu Khánh thẳng tiến !
  8. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

kham khảo 123in.vn trên 3 tháng 2. hoặc in LamSơn trên đường Đồng Nai
  9. Moestudio

Moestudio Thành viên cấp 1

bạn mua formex về tự làm cũng được
  10. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Rồi alo mình nhé, à thôi inbox đi. Mình nhận làm lịch 1 cuốn cũng làm nhé.
  11. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Chất lượng thì mình bao hàng :D hehehe

Ủng hộ diễn đàn