Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các cao thủ corel chỉ bảo giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi hainguyen94, 2/3/17.

Lượt xem: 3,366

1. hainguyen94 Mới đăng kí

Tình hình là em đang học corel ... chủ yếu là xem trên youtube và thực hành theo ạ. Em có 1 thắc mắc mún hỏi là khi em tạo 1 trang hệ màu cymk. Em import một số file vector trên web về thì em có phải convert hệ màu cho hình vector đó không ạ. Hay khi save nó tự động chuyển về cymk. Và nếu phải convert thì phải làm thế nào ạ :D:D:D

...
  2. lyon

lyon Mới đăng kí

Bạn phải tự convert nó ko tự chuyển nhé, bạn chọn vào vector cần chuyển sau đó chọn hệ màu cmyk, hoặc lười thì convert thành dạng ảnh hệ màu cmyk (nhược điểm là khi cần chỉnh sửa thì không sửa đc như vector)
    angelkiotohainguyen94 thích bài viết này.
  3. hainguyen94

hainguyen94 Mới đăng kí

lyon. bác cho em hỏi những file có nhiêu hiệu ứng và màu sắc như trên trang freepik thì mình làm sao ạ
  4. Dragon Nguyen

Dragon Nguyen Mới đăng kí

Muốn convert tất cả các vector có hệ màu RGB
    Edit --> Find and Replace --> Replace object --> chọn dòng thứ 2 Replace.... model and palette --> chọn dòng thứ 2 tiếp --> rồi chọn hệ màu RGB --> chọn finish
    cuối cùng là Replace all để cho máy tự đổi màu thôi.
  5. trantruongbk

trantruongbk Mới đăng kí

thường thì khi conver từ RGB sang CMYK hoạc ngược lại sẽ bị mất hiệu ứng do hệ màu.
  6. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Đa số những file vector trên freepik hay những trang khác thì bạn nên dùng AI để đổi màu +hệ màu. Sau đó convert bitmap chuyển sang corel là hay nhất!

Ủng hộ diễn đàn