Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các cao thủ Cover lại cho mình mẫu này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi casiks, 1/10/15.

Lượt xem: 4,522

1. casiks Thành viên cấp 1

Rất thích thiết kế nhưng trình độ hạn chế nên "lực bất tòng tâm" đành phải nhờ vả ae trên này với kinh nghiệm lâu năm và tài liệu phong phú.

Mình còn không biết tên loại Font đang được sử dụng trong mẫu - bác nào cao thủ thì liệt kê tên Font giúp nhé

Nếu có thể thì thiết kế bằng Corel Draw nhé vì em có thể Edit các text trong đó được, hoặc Photoshop có file gốc là được.

E lại cảm ơn ngàn lần cho các ae nhiệt tình giúp đỡ ah

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/10/15
  2. casiks

casiks Thành viên cấp 1

3. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Font text chữ đen là font Myriad pro, còn mấy font chữ to to thì trong bộ Vni hoặc HP tìm. Còn để edit đc chữ trong cái ảnh đó chắc ko có ai làm đc đâu. Còn không làm đc thì mướn ng làm.
    casiks thích bài viết này
  4. huannguyen95

huannguyen95 Thành viên cấp 2

Cao thủ ẩn cư hết rùi, bạn muốn cao thủ giúp thì cung cấp lương thực cho họ là giúp bạn nhanh chóng đến nơi đến chốn liền. ^^
    troitrongxanh144 thích bài viết này
  5. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

casiks Muốn tìm đúng font như nhãn hàng mật ong kia thì phải dò thôi, nhiều font quá nên chả nhớ được.
    ps: Nhãn kia cao thủ nào thiết kế mà kinh quá, lem nhem, bẩn bẩn, font thì dùng loạn cả lên
  6. casiks

casiks Thành viên cấp 1

Cảm ơn vitconlikeonline , VietBrandCare - file đó scan lại của 1 nhãn gốc, sắp ra sản phẩm rồi nhưng nhiều chỗ khó xử lý quá nên muốn nhờ cao thủ. Thiết kế được file mềm là Edit được các chữ trong đó mà vitconlikeonline :)
  7. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Mình nói thật là mình dị ứng với vụ đồ lại nhãn mác.
    1. Làm hàng giả hàng nhái
    2. Thằng khách nó ăn ở sao đó mà không nhận đc file gốc.
    3. Làm lại cho giống thì 100% không bao giờ giống => bị hành lên hành xuống
    Bác "Nhờ vả" hàng kinh doanh thì có thánh mới giúp!
    huyhoangdlu, casiks, troitrongxanh1441 người khác thích bài viết này.
  8. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

Phần text thì làm giống được, phần ảnh muốn giống chỉ có scan thôi nhưng chất lượng hình quá thấp, in ra còn thấp hơn nữa.
    Nếu bạn phải làm giống nhãn gốc thì quá khó cho bạn rồi.
  9. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

mình thấy ông kia làm nó bẩn bẩn :)) dùng font loạn hết cả lên
  10. t_design

t_design Thành viên cấp 1

mấy cái này tốt nhất là không nhận, đau đầu, cực thân lại khó lấy tiền ^:)^[-X
  11. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

12. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

2 triệu, không nói nhiều, chấm hết B-)B-)B-)B-)
    casikstroitrongxanh144 thích bài viết này.
  13. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

14. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Đa số là font trong bộ VNI, mấy tiệm quảng cáo, cắt decal hay xài :v. Mà cái này chắc phải làm mới.
  15. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Mấy trường hợp đồ lại nhãn mác thế này dễ 1 là làm nhái, 2 là ông vác demo của thằng thiết kế ra rồi lên đây nhờ cho đỡ phải mất tiền.
    casiksPHUC-HOANG thích bài viết này.
  16. Duyhunghp

Duyhunghp Thành viên cấp 2

Font và bố cục không vấn đề gì, vấn đề là mấy cái ảnh bitmap kia nó đè layer vô nền rồi, ảnh độ phân giải cũng thấp nữa, khó làm lắm bồ ơi. Nếu bạn có file ảnh của tất cả file dữ kiện kia thì mình làm hộ cho.
  17. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Vãi cả thánh nhờ... Bác cứ sent money qua thì sẽ có ngay cái nhãn đẹp gấp vvanj lần chứ không cần phải đi nhái như thế này nhé :v
    Đọc thấy nhờ mà giật cả mình :3
  18. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

ông làm hàng giả à mà đem file ảnh lên nhờ đồ lại
  19. casiks

casiks Thành viên cấp 1

t_design, KAX mình hiểu các suy nghĩ của bạn, chung tay chống hàng giả hàng nhái thì ý kiến của ae mình nhỏ bé lắm, hơn nữa cũng không giống tiêu chí của việc này lắm.

huyhoangdlu - nhận xét của bạn mang tính khẳng định quá, mặc dù không biết 1 chút thông tin gì :v, những người thông mình thì hay nói nước đôi hơn thay vì khẳng định.

Cái này em làm được rồi, cắt mấy cái layer ảnh trong Photoshop rồi saved lại dạng *.png, kết hợp với draw trong Corel nữa là ra bản thiết kế đẹp hơn hình mẫu.

Sorry tất cả ae vì mình chưa nói rõ, tất cả các bài mình nhờ ae đều được coi như 1 bài tập hoặc 1 anh/ chị nào đó nhờ vả giúp, nếu mình thiết kế được thì send free cho anh/ chị đó, không lấy money. Nếu bài nào mình kiếm được money thì không bao giờ mình nhờ ae miễn phí.

4r giao lưu e rất muốn nhờ vả để xem các bác xử lý như thế nào, sau đó e cũng học hỏi theo thôi ah, các bác đề phòng và có tinh thần chống hàng giả kinh quá...

Bạn DuyhunghpVietBrandCare rất nhiệt tình, dù có thể không thiết kế trực tiếp nhưng đều có những tư vấn mang tính góp ý hoặc xây dựng, tks 2 bác này :v
  20. casiks

casiks Thành viên cấp 1

Thay cái ảnh cho các bác đỡ "nghiêm trọng" :)

Ủng hộ diễn đàn