Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các cao thủ nhận xét giúp web mình mới làm!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi tuananhdang, 11/5/15.

Lượt xem: 2,791

1. tuananhdang Mới đăng kí

nhờ mọi người đánh giá hoàn chỉnh, rút kinh nghiệm cho lần sau. ... Mong các "cao thủ" Web Designer trả lời giúp! [​IMG][/IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/5/15
  2. hoainambmt

hoainambmt Thành viên cấp 1

không hiểu bạn đang nói gì nữa :-/
  3. tuananhdang

tuananhdang Mới đăng kí

4. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Mình nghĩ khung bạn làm theo vì màu bạn phối quá tệ
  5. tuananhdang

tuananhdang Mới đăng kí

cám ơn bạn blademaster, đã nhận xét. màu sắc mình phối xấu chỗ nào nhờ bạn góp ý
    cụ thể hơn!
  6. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Công nhận màu thớt phối kém quá. Từ đầu đến cuối á. Ko có chỗ nào là hợp lý cả. Nhìn chói mắt lắm thớt à. Bố cục rối lắm thớt à. Kiểu layout này thì rất phổ biến. Khuyên thớt nên tham khảo và làm lại toàn bộ ( nhất là màu đấy thớt). ^^
    tuananhdang thích bài viết này
  7. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

Màu xanh lá, xanh lam, đỏ => quá chói
  8. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

Dùng màu trắng đen và ghi. Và dùng 1 màu chủ đạo làm điểm nhấn. Ko lạm dụng màu chủ đạo
    Pippituananhdang thích bài viết này.
  9. tuananhdang

tuananhdang Mới đăng kí

cám ơn cả nhà!
    còn điểm xấu nào nữa các bạn góp ý thêm cho mình để mình cố gắng hơn!
  10. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

mình ko phải chuyên môn mấy vụ này , nhưng mà nhìn vào mình thấy hoang mang luôn ; nếu lướt qua chắc mình X luôn
    :D đó là cảm giác lạ lẫm ko quen thuộc
  11. phuong_ngan

phuong_ngan Mới đăng kí

trang bán hàng điện tử mà bạn làm như trang phim ảnh vậy. chắc bạn nghĩ màu đen sẽ làm nổi bật sản phẩm, phong cách này thường thấy ở châu âu, chắc bạn tải cái template có sẵn về rồi, bạn nên tham khảo mấy trang của siêu thị ấy , họ dùng màu lạnh nghiêng về trắng là chủ yếu. tớ nghĩ sau nói vậy
  12. webpro

webpro Thành viên cấp 1

Giao diện bắt mắt nhưng màu xanh thì quá chói
    1 là bỏ cái ô màu xanh chuối đó
    2 là cho màu nhạt hơn
  13. tuananhdang

tuananhdang Mới đăng kí

thank các bạn đã góp ý
  14. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Web về môi trường mà bạn bỏ cái màu xanh chuối vào còn thấy hên xui nhé!
    Khi làm web thương mại (xưa mình học Thương mại điện tử cũng bắt làm web kiểu này) thì nên nhớ trước tiên mình buôn bán cái gì? Từ đó để bố cục và màu sắc cho phù hợp.
    Như các cmt ở trên, mình cũng thấy màu sắc chã hợp gì với việc bán điện thoại. Mấy cái Title cũng đừng cho nó từng bản màu kiểu đó, 1 màu thôi là đủ rồi. Nguyên trang web có thể người ta chỉ sử dụng từ 2-3 màu chủ đạo.
    Còn về giao diện thị cái giao diện này cách đây 3 năm (lúc mình học môn đó) nó đã hơi bị lỗi thời rồi. Bạn nên bỏ công tham khảo mấy trang web thương mại lớn để học hỏi, thay đổi CSS 1 tí cũng ko khó lắm đâu!
  15. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

kinh nhờ, nhà bạn ở kazakhastan và bạn bán theme cho themeforest
    ăn cắp từ trên mạng về thì cũng phải biết đường xóa dấu vết cho sạch sẽ chứ
    ghi mỗi dòng tuananhdanglx@gmail.com thì có nghĩa là của bạn làm hả
  16. coids

coids Thành viên cấp 2

Nếu màu chủ đạo quá chói, ví dụ như màu cái logo của bạn thì tốt nhất là hạn chế dùng nó, chỉ dùng nhằm mục đích làm điểm nhấn thôi, như cái icon hay đường line 1-2px chẳng hạn,còn lại dùng màu trắng hay màu gì nó dịu dịu hạ hỏa cho nó :)) chứ cứ làm cả mảng thế kia thì chối lắm.
  17. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

nhờ bác Nighter nói mới để ý, dưới gốc còn cả cái địa chỉ gì mà Kazắctan nữa kìa :))
  18. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Lấy y nguyên của người ta sao không để y nguyên màu sắc đi -_- nhìn màu thấy tởm quá :(
  19. minhphuc429

minhphuc429 Thành viên cấp 1

mình thấy logo, menu, các icon trông chói mắt quá
  20. caecus

caecus Thành viên cấp 2

giao diện này nhìn quen quen !
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn