Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các chuyên gia vào chỉ TUT ảnh này nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi h.daddy_145, 31/5/13.

Lượt xem: 2,650

1. h.daddy_145 Mới đăng kí

Mình đã đọc qua nhiều bài chỉ cách blend trên forum nhưng vẫn chưa thấy bài nào ưng ý. Bạn nào có kinh nghiệm vào chỉ mình cách làm được bức hình này nhé

...
  2. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

bạn có stock không
    h.daddy_145 thích bài viết này
  3. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

cái này có vẻ giống như tạo hiệu ứng sun rays sau đó làm tối viền để nhấn trọng tâm
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Có Stock mới biết Blend đc. Blend là hoà trộn màu mà. K có màu gốc sao trộn.
  5. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Cái này thì bác hỏi mấy bác dân kiến trúc mới chỉ được!Cái pic thế này em thấy mấy đứa bạn hay dùng AutoCAD hoặc ReVit để vẽ.Đây không phải blend màu thông thường trong PTS đâu bác ợ!;;):DB-)
  6. h.daddy_145

h.daddy_145 Mới đăng kí

Zero103 Cái này mình thấy trên diễn đàn 3dviz đang tìm cách blend na ná thế nên k có stock :))
  7. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Không có ta trộn xi măng =))
  8. h.daddy_145

h.daddy_145 Mới đăng kí

marktran1110 k biết nên mới phải hỏi chớ :))
    Thái Châu lấy trên diễn đàn khác nên k có stock thím ạ :v
    pkcdance đúng rồi mình làm bên nội thất :D
  9. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Nhìn vào bức ảnh này bác Thái Châu có thấy gì không >:D<
  10. pkcdance

Làm nội thất mà bác hỏi cái này thì Mèo chịu!Không biết làm đâu nhá.=))=))B-) Blend cho giống pic này chắc cũng hơi khó!\m/\m/
  11. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Pts cũng được đấy pkcdance. Nhưng để làm cái quy trình của nó thì cũng phải khá là lâu.
  12. pkcdance

Hê giống kiểu lên màu Vintage cho mấy cái bedroom chớ phỏng!:DCác cụ bên YeuDoHoa bảo thế.\m/
  13. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

làm gì có chuyện vintage
  14. pkcdance

Đấy là người ta bảo thiết kế không gian nhà mà trong đó phong cách vintage (cổ điển)!Vật dụng được sắp xếp và phối theo kiểu đó,khi lên bản thiết kế và scan lên bản vẽ!Màu sắc,không gian của phòng...sẽ nhìn giống như pic của thớt!;;)Mèo không nói là PTS blend vintage sẽ được như vậy đâu nhé!;;)
  15. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Hình như gần giống như thế này thì phải :D
    Stock

Blend
  16. h.daddy_145

h.daddy_145 Mới đăng kí

phucphamh nhìn ánh sáng giả tạo qá =)) đc cái pic 3 trần thì có tí là thật thật còn đâu nhìn xấu mù :v
  17. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

h.daddy_145 Làm thử thôi, có mấy chục kiểu ánh sáng và có khoảng 1000 màu để blend. Chứ làm kỹ là khác à =))
  18. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

bon chen 1 tấm xem có giống đc tí nào không[​IMG]
  19. Ngọc Báu

Ngọc Báu Thành viên cấp 1

Theo mình biết thì tác giả blend rất ít.... còn chủ yếu là xử lý trong 3dsmax... còn phần hậu kỳ thì tách các lớp ( kênh lighting, shadown, refect, Diffuse .....ZDepth .....v...v) trong mục ( setting ) Render Elements để Xử lý . chứ không phải chỉ lấy một tấm ảnh rồi blend thông thường...!

Tiện Mình Up thêm vài tấm Nữa của tác giả , Bạn nào thích thì nghiên cứu thêm

mgrVent thích bài viết này.
  20. h.daddy_145

h.daddy_145 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn