Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các Pro Design, làm cho mình cái logo này!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi truong.fc, 1/2/13.

Lượt xem: 3,098

1. truong.fc Thành viên cấp 1

Chào các bạn và các anh chị!

E có ý định tổ chức cuộc thi Miss cho Địa phương, muốn làm cái Logo như ảnh đây ạ!

CÁc anh chị có thể để file ở dạng .PNG để e có thể dùng tool V nhấc qua ảnh để e in trên ảnh, và chỗ Missteen các A, chị để là Miss thôi ạ, Các bác giúp em đi, chỗ năm để năm 2013, Missteen là Miss thôi, các bác để file PTS e sửa đc chút ít [​IMG]
    E cảm ơn ạ! các bác sớm hộ em để tết này e đc triển khai sớm [​IMG]

...
  2. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Bạn biết Photoshop thì tự giúp mình luôn cho nó vừa ý :)
    Nếu muốn tự vẽ theo logo Miss Teen kia thì dùng Pen Tool (P) vẽ theo đường nét trên đó rồi đổ màu; hướng dẫn sử dụng Pen tool có trong phần Photoshop Tutorials của diễn đàn.
    Còn thích "mì ăn liền" thì vào Google search từ khóa "girl silhouette" chọn 1 cái down về quăng vào Pts, dùng Hue/Saturation (Ctrl+U, chọn Colorize) để đổi màu.
    Các phụ tùng khác như hoa hòe, sao trăng, text thì đơn giản rồi. :)
  3. truong.fc

truong.fc Thành viên cấp 1

Mình không biết nhiều đâu bạn ạ, mình chỉ xem trên mạng học được vài kiểu tool V, làm con dấu và làm trắng, chứ mình không chuyên sâu mà,. Bạn hộ mình chút đc không ạ :)

Cảm ơn rất nhiều Hỳ ;)
  4. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Sorry bạn :) Mình đang ngồi làm việc, lâu lâu lướt web chém gió thì được chứ thiết kế logo cho bạn thì mình không có thời gian và không có hứng thú. :)
    Mình cũng không phải dân design, mọi thứ cũng học trên mạng cả. Bạn đã biết vài thứ căn bản rồi thì bỏ chút thời gian học thêm vài thứ sau này có thể tự phục vụ mình nhiều việc, khỏi nhờ vả mất công. Cũng đơn giản thôi mà. :)
    truong.fc thích bài viết này
  5. truong.fc

Tks bạn, không thầy đố mày làm lên, mình học cũng đc chút ít rồi, nhưng mà mình sợ sẽ chẳng đẹp, vả lại trong thời gian gấo quá, dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều ;)
    Anh Lam thích bài viết này
  6. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Như này hả?
    truong.fc thích bài viết này
  7. truong.fc

cảm ơn bạn Vũ nha :*:*
  8. Kenny Vũ

Không có chi :)
  9. truong.fc

resize ra to nó vỡ hình quá nhỉ :(
  10. Kenny Vũ

Cái hình kích thước có bi nhiêu đó, resize to ra không vỡ mới là lạ =)) Muốn ko vỡ chỉ có 1 cách là ngồi vẽ lại :-j
  11. truong.fc

ừa tớ bik rồi, để tớ lấy cái ảnh to nhờ cậu làm nhá, không size này nhoe quá à
  12. Kenny Vũ

ô kơ bấy bi, lẹ! Lát hết rảnh thì lượn luôn à nha :))
  13. truong.fc

không cói size to hơn mà :(, vẽ lại mất nhiều time không bạn :(
  14. truong.fc

hay bạn sửa cho mình chỗ Miss dưới bạn ghi là Miss Vĩnh Phúc được không, nhỏ chữ đi chút cho vừa là đc hì
  15. Kenny Vũ

Không có hình size lớn thì vẽ mấy cái họa tiết kia bằng niềm tin hả giời? :))

Của bợn đây, last help nhóe ;;)
  16. truong.fc

Ok tks bạn nhé ;))
  17. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

anhlabeutruong.fc thích bài viết này.
  18. truong.fc

ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, quá nét kakaka tks tks no.13
    anhlabeu thích bài viết này
  19. Quân Pôlyme