Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ Các Pro Nhận Xét Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Quí, 29/11/13.

Lượt xem: 6,283

1. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

đấy là bạn ko hiểu logo apple mang ý nghĩa j thôi
    và bạn cũng chẳng hiểu logo là gì cả
  2. Nguyễn Quí

Nguyễn Quí Banned

mr.bran09 nói mình chưa hiểu cho lắm. Ý bạn nói là con mắt đúng không?
  3. 4everalone

4everalone Mới đăng kí

Đọc các ý kiến của các bác nói thật chỉ toàn ném đá theo nghĩa tiêu cực vùi dập "đối phương" ,đúng là những lời ném đá tuôn ra luôn dễ dàng hơn những góp ý mang tính xây dựng...Các bác vào ném đá thoải mái nhưng rồi cũng chẳng được mấy bác để lại tí ý tưởng xây dựng nào...:-/
    Logo tất nhiên luôn là hình ảnh dại diện cho công ty và phải toát lên đc ngành nghề kinh doanh của họ. Đó là đúng nhưng không phải là quy luật bất biến. Lấy vd logo Boomerang của Nike lúc mới ra đời nó không định hình là Nike kinh doanh thể thao và Nike đã làm ngược lại đẩy mạnh Pr, tiếp thị, kinh doanh, hình ảnh v v...làm cho mọi người hiểu là chúng tôi kinh doanh mặt hàng thể thao đấy và cái logo kia có nhiệm vụ chính là hình ảnh rút gọn, dễ nhớ đến Nike như một nhà sản xuất đồ thể thao uy tín.
    Nói tóm lại Logo nói lên ý nghĩa của công ty và ngược lại Công ty có thể áp đặt ý nghĩa cho Logo....@@
    Còn về vấn đề logo của chủ thớt thì bạn lên thiết kế một logo có đặc trưng riêng vào đơn giản để phù hợp cho cả in ấn lẫn online....
    Tốt nhất bạn nên phác thảo ra giấy trước và khi thiết kế, bạn nên để màu đen trắng đã rồi hãy đổ các màu khác sau.
    Nếu màu đen trắng mà ko ổn thì mình nghĩ các màu khác sẽ ko ý nghĩa gì còn việc tầm quan trọng của logo đen trắng thì bạn search trên google sẽ hiểu...
    Cuối cùng bạn có thể cách điệu chữ NQ thành logo của bạn và ở dưới có thể hàng text cụ thể tên bạn....
    Nguyễn TháiSun thích bài viết này.
  4. 4everalone

4everalone Mới đăng kí

Nighter: Còn bạn không phải mình bạn hiểu ý nghĩa logo apple, trên google rất nhiều
    VD: dna.com.vn/vi/thiet-ke-thuong-hieu/sang-tao-logo/nhung-bi-mat-dang-sau-logo-qua-tao-khuyet-goc-cua-apple/
    Và cũng đừng nhận xét võ đoán rằng người ta không biết logo là gì....
  5. Logo đơn điệu quá bạn, chưa được, bạn nên ra ý tưởng và thiết kế nhiều logo sau đó chọn ra 2 hoặc 3 logo mình cảm thấy thích và ưng ý rồi sau đó bạn đăng lên diễn đàn để các bạn nhận xét và chỉ ra cho bạn cái logo nào có khả thi mà bạn cũng thích thì bạn bỏ thời gian ra đầu tư cho cái logo mình đã chon nhiều hơn chút nữa thì nó mới đẹp được. Bạn nên thiết kế nhiều logo để so sánh và chọn ra cho mình cái logo được nhất. Chúc bạn thành công
  6. Bằng Hoa

Bằng Hoa Thành viên cấp 1

*Giật mình*
    Sao cái con mắt nó cứ nhìn mình chằm chằm, tại mình đẹp quá chăng
    Đùa thôi !
    Cái này chả có gì sáng tạo hay để lại dấu ấn gì cá, ban đầu tớ cứ tưởng bạn định mở cửa hàng thuốc mắt đấy, không ngờ bạn lại là designer, không ngờ, không thể ngờ.
  7. marion

marion Thành viên cấp 2

các bác cứ hay quan niệm logo là phải phức tạp hay rồng rắn, em thấy logo đẹp hay xấu còn tùy vào cái thương hiệu nó nữa VD logo Adidas, Microsoft, Pepsi hay cả Adobe nữa, phúc tạp ko ??? đẹp hay ko ???
  8. Nguyễn Quí

Nguyễn Quí Banned

Mình đang tìm ý tưởng mới đây!
  9. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

sao có bác bảo là phải đưa cả lĩnh vực của cty vào trong logo nhỉ. thế google chỉ có mỗi hàng chữ có màu khác nhau thì có lĩnh vực j, hay quả táo cắn dở của apple thì sao, rồi mấy cái vòng vòng của toyota nữa .... chỉ nhìn vào cái logo có thánh ala mà biết dc. :)):)) cứ áp đặt nó phải mang cái j đó thì khó sáng tạo lắm :)
    Nguyễn TháiNguyễn Quí thích bài viết này.
  10. Nguyễn Quí

Nguyễn Quí Banned

11. Nguyễn Quí

Nguyễn Quí Banned

Đọc kỹ lại topic thì thấy đa phần mọi người điều nhận xét khuyết điểm của logo thôi, mọi người cho tý ý kiến về ưu điểm của nó nào!
  12. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

@☼Achilles☼
    Đó là những công ty có sức lan tỏa quá lớn, mang thương hiệu quốc tế, thậm chí nhiều người khỏi cần nhìn, chỉ nghe tên là người ta đã biết đó là thương hiệu gì rồi dù chưa dùng các sản phẩm của thương hiệu đó bao giờ. Và logo của các thương hiệu đó luôn xuất hiện trên các sản phẩm làm nên tên tuổi của họ (web, ô tô, sản phẩm điện tử,...), chả lẽ khi dùng các sản phẩm đó, cái logo đập vào mắt mà họ không biết logo đó là của thương hiệu trong lĩnh cực gì à????????????????
    Còn thớt thì mới mở cửa hàng thiết kế, cái logo nằm lù lù trên cái biển hiệu, người đi đường nhìn thoáng qua (đang trên ô tô chẳng hạn) thì có chúa mới biết cửa hàng thớt là làm cái bla gì.

Không có ý gì với chủ thớt nhưng thớt này được lập nên để mọi người tư vấn thiết kế cho 1 "cửa hàng" mới ra đời mà bạn ☼Achilles☼ lôi cả "tên tuổi" lớn của thế giới ra thì hơi bị buồn cười.
  13. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Em thấy nó giống hệt cái logo của CRYEngine! Thật tình đấy!
    - Nếu về logo thì một là chữ, hai là hình, bác chơi hình thế, thêm cái chữ vào nữa thì ko có điểm nhấn cho lắm!
    - Thứ 2 là nét vẽ chưa thực sự chuẩn! Cái này thì em bị suốt! Nhưng cố gắng chỉnh làm sao cho mấy đường cong nó thật chuẩn là ok! Bây giờ nó vẫn còn hơi méo một tí!
    - Con ngươi nên để màu đen để khác với tròng trắng bên ngoài! Vừa là điểm nhấn vừa thuận với tự nhiên hơn.
    p.s: Có gì không vừa ý thì bác cứ chém với em nhé! :) Nguyễn Quí
  14. 4everalone

4everalone Mới đăng kí

Nguyễn Quí: Bạn không cần phải kêu gọi mọi người nhận xét về ưu điểm, như vậy khien cưỡng quá nếu bạn làm tốt tác phẩm đẹp thì sẽ có ưu điểm thôi.
    Vẫn là quan điểm cá nhân chủ thớt trước khi ra logo màu như này bạn đã để màu đen trắng chưa...@@ nếu chưa thì e...(hơi thiếu chuyên nghiệp trong thiết kế logo)
    Nhìn những logo nổi tiếng thế giới màu sắc đẹp như này nhưng thật ra họ đều trải qua dựng logo đen trắng hết nếu ko đạt thì bye từ vòng gửi xe....^^
    ☼Achilles☼Sun thích bài viết này.
  15. 4everalone

4everalone Mới đăng kí

crhanh: "những công ty có sức lan tỏa quá lớn, mang thương hiệu quốc tế"
    Trước khi để nó lan tỏa lớn như này thì họ cũng chỉ là công ty nhỏ thôi bạn.Và họ đã lao động, dùng nhiều biện pháp khác nhau để đẩy tên tuổi, sản phẩm của họ ra thế giới.Và do họ làm quá tốt nên họ đã vô hình chung tạo được hằn sâu trong nhận thức của người tiêu dùng rằng nhìn thấy logo của họ là biết họ là công ty chuyên về lĩnh vực gì, dù đôi khi logo nó không nói lên điều ấy.
    Thanks

☼Achilles☼ thích bài viết này
  16. Sun

Sun Mới đăng kí

Cố gắng đơn giản hóa nó thêm, và đừng cho nó góc cạnh và góc nhọn nhiều quá :D đưa nó về khối, mảng, miếng và có sự cách điệu tinh tế hơn nào :) khuyên chủ thớt nên đầu tư học kĩ về branding hay logo trước khi mở công ty :)
  17. Nguyễn Quí

Nguyễn Quí Banned

Cảm ơn mọi người, chắc mình lấy ý tưởng design chữ NQ quá!
  18. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Bạn mở cửa hàng kính mắt hả. Nhìn cái hình là đập vào mắt vậy rồi. Nếu bạn muốn có hình con mắt + chữ NQ. Vậy tại sao bạn ko sắp xếp, cách điệu, vẽ chữ NQ thành con mắt, con mắt đc cấu thành từ NQ. Trông sẽ chuyên nghiệp hơn đó.
  19. Nguyễn Quí

Nguyễn Quí Banned

Mình lấy ý tưởng là cách điệu một con chim lên logo được không nhỉ?
  20. 4everalone

4everalone Mới đăng kí

Ý tưởng cho bạn nhé.Một designer không thể thiếu đó là sketch để vẽ phác thảo ý tưởng (với mình thì không thể thiếu....) Vậy bạn hãy cách điệu cái hình sketch và lông chữ NQ vào....

Ủng hộ diễn đàn