Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các tiền bối chỉnh hộ em một tấm ảnh cưới ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi hieuanhquyen, 20/2/14.

Lượt xem: 7,389

1. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

gái ơi là gái, nói vậy gái vẫn chưa hiểu, anh là người đồng tính và đã kết hôn nhiều năm rồi, gái đừng có đem con gái con đứa này ra dọa.
    Thêm 1 vấn đề nữa trong tranh luận đừng đem giới tính lên bàn cân, nếu gái muốn cuộc đời mình dc đối xử bình đẳng, gái coi đây chỉ là nơi xả stress cho nên gái cũng chả làm gì cho diễn đàn đâu, anh nói chuyện nặng nề nhưng nhiều lúc anh vẫn giúp tức là đỡ hơn gái rồi.
  2. ngocthanh_art

ngocthanh_art Mới đăng kí

Haizz.....chả là anh vào forum sớm hơn em thôi chứ có gì bảnh bao chứ.., -_-
  3. Soi tho ngay

Soi tho ngay Thành viên cấp 1

Soullegend : topic của ng khác thành nơi thým vào lý lẽ, dù ji cũng hình dáng con trai mà cãi tay đôi với con gái..thým già trâu quá. Thým nói ngày trước thým làm sai cũng bị chê nên giờ chê người khác cho họ tự ái mà phấn đấu, xin lỗi thým ở đây có ai muốn người khác chê mình đâu (mặc dù làm chẳng ra gì) mà thým cũng chẳng là gì để phê bình tác phẩm của ng khác hết vì đó là tâm huyết của ngta đổ vào đấy..mọi người vào đây giao lưu, thým k thích thì im k ai mượn chê cả, nếu cần gạch đá để tiến bộ họ đã nói rồi. Đọc cmt của thým bản thân mình cũng pải login nói vài dòng. Thân!!!
    Trandinhkhiemngocthanh_art thích bài viết này.
  4. Soullegend

ko muốn chê là chuyện của họ, đời ko như mơ, hiểu vậy nha -))
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Tôi làm bên mảng khác nhưng tôi vẫn thiết kế các ấn phẩm nhận diện trong đó vẫn có những ấn phẩm quảng cáo. Tôi thấy nó bình thường thì tôi nói nó bình thường. Chứ tôi có câu từ nào chê là nó xấu ko? Bình thường, đẹp, quá đẹp vốn nó khác nhau một khoảng dài lắm.
    Tôi cũng không cần hỏi là cái sản phẩm đó bao nhiêu tiền cả. Tôi đến diễn đàn này trước bạn tôi gặp bao nhiêu là cao thủ đang đảm nhiệm những vị trí quan trọng trong một công ty. Nhưng cái cách người ta thể hiện nó khác lắm. Đã là thiết kế thì làm dâu trăm họ. Mỗi người một cách nhìn nhận cái đẹp khác nhau. Người thì thích béo, người thì thích gầy, người thích ngực to, người thích ngực nhỏ. Nhưng nó cũng phải có 1 định mức tạm gọi là tiêu chuẩn như thi hoa hậu ấy. Việc bạn thấy người khác làm xấu bạn chê. Oke. Nhưng chỉ nên dừng ở mức chê và thưởng lãm thôi. Chứ đừng lấy cái của mình để làm hình mẫu cho họ. Trong khi "tác phẩm" của mình chỉ ở mức bình thường.
    Tôi thích tranh luận, tôi cũng thích vào chê các sản phẩm làm bừa, làm thiếu trách nhiệm... Nhưng tôi không bao giờ lấy bản thân ra làm thước đo cho người khác. Chê đôi khi là tặng họ kinh nghiệm của mình. Lời khen đôi khi là con dao giết chết đi sự tiếp thu của bản thân. Có thể bạn đang bị hiệu ứng của những lời khen ở các topic trước.
    Chấm hết. Tôi không muốn tranh luận tiếp nữa. Nhưng chắc chắn 1 điều tôi vẫn sẽ theo dõi đều đặn những topic của bạn. Chào thân ái!
    Loi Nguyen thích bài viết này
  6. Soullegend

hiệu ứng lời khen!!? hình như tôi ko thấy topic nào của tôi có hiệu ứng lời khen cả, đâu giống như topic của bạn, post 1 đống gà nhảy vào khen tới tấp khiến bạn nở lỗ mũi rồi ảo tưởng gì đó, tôi ko hề có chuyện đó -))
    bạn nói tôi thấy xấu tôi có quyền chê, ok, vấn đề này đã rõ, ko cần bàn thêm nhé
    sau đó bạn nói đừng lấy cái mình làm ra làm hình mẫu cho họ, nếu là trong topic này thì rõ ràng là có người thách đố tôi làm, còn nếu là bên topic poster kia thì rõ ràng poster tôi hoàn toàn đủ điều kiện để giúp 1 người mới vào nghề, bạn nói nó bình thường, ok, nhưng nó làm ra tiền, chẳng nhẽ bạn muốn tôi đưa poster nước ngoài với kỹ thuật cao siêu ra để kêu người mới học theo? trong vốn từ của bạn, có từ 'thị phạm" không? tất cả các môn nghệ thuật đều phải thường xuyên thị phạm. Bạn lên youtube học hỏi kỹ thuật từ người khác, chính là họ đang thị phạm, dù họ có thị phạm chưa tốt đi nữa, thì bạn cũng ko có quyền gì mà nói nên hay không nên.
    bạn đang quá chủ quan trên từng lời nói của mình, rõ ràng bạn ko cần biết đúng sai hay giúp ích cho ai, bạn chỉ muốn hạ bệ tôi xuống thôi, tôi đã quá rành những con người như bạn.
    PhuPhepBG thích bài viết này
  7. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

Mọi người tranh luận với nhau giữ quá!?
    Trandinhkhiem thích bài viết này
  8. ngocthanh_art

ngocthanh_art Mới đăng kí

Stopping! Thôi mình thấy như vầy, ai cũng có chén cơm riêng cả, trong này ai cũng là dân thích đồ hoạ và đồ hoạ chuyên nghiệp. Người ta nghiệp dư và lên forum này mong tìm được kiến thức học hỏi trước khi đi đến đường chuyên nghiệp bằng chính quy bài bảng. Uhm thì bác Soullegend già nghề, nhiều kinh nghiệm hơn người ta đi sau đi chăng nữa thì bác có phát biểu bình luận đi chăng nữa thì cũng có gì đó ở mức chê chút ít và khen chút đỉnh coi. Thế các bạn đi sau người ta mới có phấn khích mà theo đuổi ước mơ chứ, đằng này phản ứng của bác hơi thái hoá, nó hình như chuyển thành tiêu cực, những bác đi sau có thể nghĩ trong đầu như " ơ bác này thích dìm người ta nhỉ, bác ấy sợ lớp đàn em chén hết thị phần của anh ta sao nếu đánh giá chân thật?". Đấy, bác thấy chưa, ở đây em không ném đá anh đâu, em chỉ muốn góp ý cho anh, dù biết anh giỏi nhưng còn thiếu xót kìa, người ta thương người ta mới chỉ sai xót cho bác, sao bác không hiểu và vẫn bướng bỉnh với em út vậy chứ. Em mong anh hay dành một ngày soi kiếng để nhìn nhận lại mình nhé, thân!
  9. Gia Kiệt

Bạn sai khi nói tôi hạ bệ bạn. Tôi chỉ nêu lên ý kiến của tôi. Và góp ý kiến với bạn. Nếu bạn thích cái cách mà bạn thể hiện thì oke bạn cứ tiếp tục nó. Giả như tôi xem tác phẩm của bạn với tư cách của một khách hàng. Nhưng "GU" của tôi khác với khách hàng của bạn. Đó là tôi đánh giá nó theo tôi. Nhưng tôi nhắc lại sáng tạo là thoải mái đúng không nào. Nhưng nó phải có 1 cái "quy chuẩn". Còn bạn là 1 DESIGNER bạn không vào giờ chỉnh sửa ảnh rồi cho vào sản phẩm của bạn à. Bạn đã học qua mỹ thuật bạn không thấy cái hình bạn làm mất hết hình khối à. Đó là cách bạn tạo ra cái đẹp à. Nói thật bạn nói không như bạn làm. Nói tuyệt lắm. Nếu cái poster của bạn đẹp mà bạn xử lý 1 cái ảnh như thế xong ném vào liệu nó có đẹp không? Đừng biện minh bạn không quan tâm đến PTS.
    Bạn nói sản phẩm đó đã có tiền rồi. Giả dụ như cái topic logo 500$ đó. Chẳng lẽ người ta lấy được từ khách hàng 500$ rồi cũng lấy đó làm thành tích đi dậy newmember à trong khi cái logo đó quá tồi về tất cả.
    Còn bạn nói topic của tôi 1 đống gà nhảy vào khen và like. Chắc chắn có 1 số người mà bạn gọi là "GÀ" đó người ta có trình độ ngang hoặc hơn bạn đấy. Đừng quy chụp như thế. Người ta like chưa chắc người ta khen sản phẩm của tôi đẹp nhưng người ta khen ở cái cách tôi có trách nhiệm với sản phẩm và cái cách tôi nói chuyện thôi bạn à. Đọc từ đầu tới giờ có vẻ thấy bạn không giữ được bình tĩnh nữa rồi. Câu chữ hơi nặng nề rồi. Bạn muốn tranh luận tôi sẽ tiếp bạn đến cùng.
  10. Soullegend

đôi khi lang thang trong diễn đàn, nói thật nhiều khi tôi thấy nhiều người làm rất gớm, uh, thì đúng là mới vào nghề cũng phải thông cảm, nhưng phải có người chỉ sai chứ ko là mãi chả tiến bộ. Ngày trước học design khổ hơn bây h, bây h ăn sẵn là quá nhiều thì cái cần nhất chính là thẩm mỹ. Nói tôi không giỏi thì cũng đúng, tôi ko giỏi nên tôi có thể ngồi đây tranh luận vớ vấn với các cô cậu ko giỏi khác, những người giỏi họ liếc mắt qua họ thấy xấu là họ chả buồn góp ý luôn ấy chứ, ngu thì cho mày chết, đỡ cạnh tranh với bố!
    Các cô cậu đi học thì chỉ có giảng viên phê bình bài làm, bạn bè đồng trang lưa đôi khi ít nói, nhưng nếu xấu thì nó khinh thường từ trong bụng, ra ngoài đi làm, đồng nghiệp có đứa khinh từ trong ra ngoài luôn, rồi ở đó tự với ái với nghỉ việc. Nói tôi soi gương nhìn nhận bản thân thì cũng soi gương coi mình kém thế nào mà bị người ta nói nặng nhẹ!

Gia Kiệt: Từ đầu tôi thấy bạn có 1 kiểu biện chứng đó là suy bụng ta ra bụng người, bạn thích like thì bảo tôi thích like, bạn không thích sp của tôi thì nghĩ mấy người khác cũng sẽ ko thích, đừng chỉ cho mắc công, sao con người bạn nó xấu xí vậy? bạn làm logo xong lấy 500$ mà bạn nói quá tồi về tất cả thì cũng phải coi lại đạo đức nghề nghiệp của bạn, tôi ít ra ko tự ti về sp mình đến mức độ đó!
    còn về cái hình ảnh cưới này thì khi tôi làm xong tôi cũng thấy nó hơi mất khối, vì tôi cũng làm khá nhanh, mà lỡ post rồi nên thôi, nhưng tổng thể của nó lại đạt từ nét đến màu, nhận diện thần thái đều khá hơn những bức trước, từ răng, tóc đến tròng mắt đều có sửa qua, ai như các bạn để mắt đục ngầu, gân máu thế kia cũng để dc! vụ khối nếu chủ thớt cần tôi sẽ sửa trong tích tắc thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/9/15
  11. Gia Kiệt

Nhắc lại cái logo 500$ không phải của tôi. Bạn lấy cái gì ra để nói tôi thích like có câu chữ nào tôi nói như thế à. Còn cái hình của bạn đừng nói là làm vội. Đừng cố biện minh để những người không chuyên đánh giá đi. Cái hình đó mà đạt màu à :)) lại còn thần thái nữa chứ.
  12. Soullegend

Tôi cũng đã có cách suy nghĩ như ông 1 thời gian rất dài. Cứ đăng bài sản phẩm lên là được khen hoài. Đâm ra hiếu thắng. Từ 1 topic bị gạch đá thậm tệ tôi mới nhân ra mình chưa là cái gì cả. Nên đợt này đâm ra mất tự tin đăng bài quá. Sợ pro người ta vào cười cho.

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...mot-tam-anh-cuoi-a.49086/page-3#ixzz3lDhk8nI3

giỏi suy bụng ta ra bụng người -))
    bạn nói ko đạt hơn những bức trước vậy chắc bạn đạt hơn nhỉ 3:-O
  13. khanhpari

khanhpari Thành viên cấp 2

Các bác góp ý em nha
    VIDEO :
    Gia Kiệt thích bài viết này
  14. Gia Kiệt

Mình có nói là mình giỏi hay tự hảo về điều đó như bạn đâu. Bạn nói chuyện nghe hài quá. Mình không giỏi hơn ai. Nhưng chắc chắn về tấm hình này thì mình hơn bạn đấy bạn hiền ạ :v
  15. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Mình cũng xin góp vui vs mọi người nhé!
  16. mylove29

mylove29 Thành viên cấp 2

Anh @Soullegend anh xuống dùm e cái. Những bình luận của a làm e ngứa lỗ nhị quá :)) :))
  17. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

cãi nhau to, nhớ thời bác Kửng và thời trẻ trâu của em quá.>:)
    Sr vì lôi người khác vào nhưng giờ em thấy cả em lẫn bác ấy đều chín chắn hết rồi, chắc chả giận nhau đâu nhỉ. Còn trở lại vấn đề em hi vọng mọi người bỏ qua cho nhau nhé, thắng thua cũng có được gì đâu.
    ngoài lề: thích chị ngocthanh_art rồi á, thích lắm lắm luôn.
    ngocthanh_art thích bài viết này
  18. Nguyễn Phú

Nguyễn Phú Thành viên cấp 1

hôm qua làm thấy ko đẹp nên hôm nay làm lại
  19. jenny1312

jenny1312 Mới đăng kí

ôi bạn ongnoicb chỉnh màu đẹp quá :((
  20. tonyhoang195

tonyhoang195 Thành viên cấp 1

xem mà ko nhịn dc cười, toàn lợn què :)) chỉ có bác ongnoicb151 là nhìn ổn ổn tí

Ủng hộ diễn đàn