Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các tiền bối giúp e xuất logo ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi vxh_net, 28/1/16.

Lượt xem: 1,983

1. vxh_net Mới đăng kí

Dạ, e tay ngang nên nhờ ae hướng dẫn bỏ giùm e cái khung e tô đen ạ. E xuất hình dạng .bmp nó bị lệch 1 góc, e muốn chỉnh chữ vô giữa trang. Thanks mn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/1/16
  2. vxh_net

vxh_net Mới đăng kí

3. lamnguyen404

lamnguyen404 Thành viên cấp 1

Cái khung màu đen gì bác nói muốn xóa thì bấm DELETE thử xem.
    Để vào giữa bác gôm mấy cái chữ, ký tự lại bằng cách : bấm chọn đối tượng + giữ shift -> chọn đối tượng thứ 2, cho đến hết -> sau đó bấm : Ctrl+G (để gôm nhóm nó lại)
    Xong bác chọn đại 1 đối tượng nào cũng đc (đến đây đã gon nhóm nên nó sẽ chọn tất).
    Tiếp bấm tổ hợp phím : Shift + F7 (hoặc Windown-> Align) Rồi chọn biểu tượng căn giữa (Horizontal Align Center).
    vxh_net thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Phần bên dưới thừa ra thế kia phải còn chi tiết chứ thớt? Kiểm tra lại đi. Còn ko có thì cắt bằng pathfinder hoặc shape builder tool (m)
  5. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

tay ngang mà tự thiết kế logo là đỉnh rồi
  6. vxh_net

vxh_net Mới đăng kí

@ lam nguyen 404 mình gom lại đc rồi, ý mình là khi xuất ra file .bmp nó bị lệch không nằm 9 giữa

Ủng hộ diễn đàn