Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chèn giúp đoạn js vào trong lệnh

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi mahu220, 6/7/17.

Lượt xem: 3,223

1. mahu220 Thành viên cấp 2

Mình có 1 đoạn js sẵn
    Code:
    <div class="newphoto" ></div>    
    <script>    document.getElementsByClassName('newphoto')[0].style.backgroundImage = "url('<data:blog.postImageUrl/>')" ;    </script>

muốn thêm đoạn js dưới này vào lệnh js trên thì làm sao ạ để nó hiểu là mặc định
    Code:
    document.getElementsByClassName('newphoto')[0].style.backgroundImage = "url('https://1.bp.blogspot.com/-aAjLvDndDIo/WH2DcqOeX9I/AAAAAAAAI9Y/W3_fmq0uGXseb_A1XWhaj5ZyL3DzKJD9ACLcB/s1600/bgplaydefault_djhayhay247.jpg')" ;

...
  2. lichandroid

lichandroid Thành viên cấp 1

Nói thật đọc câu hỏi của thớt, chẳng biết định hỏi gì?
  3. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Ý thớt là thớt muốn chèn cái background 2 vào và để nó là mặc định, lỡ background 2 nó có sai thì còn xài background 1 đấy phỏng?
  4. mahu220

mahu220 Thành viên cấp 2

lichandroid mình muốn là
    lệnh này
    Code:
    "url('<data:blog.postImageUrl/>')"
    không nhận thì nó chuyển sang hình
    Code:
     "url('https://1.bp.blogspot.com/-aAjLvDndDIo/WH2DcqOeX9I/AAAAAAAAI9Y/W3_fmq0uGXseb_A1XWhaj5ZyL3DzKJD9ACLcB/s1600/bgplaydefault_djhayhay247.jpg')"
    vậy đó ạ
  5. thanhtan2001

thanhtan2001 Thành viên cấp 1

Thử :
    <b:if cond='data:blog.postImageUrl!=null'>
    Chèn đoạn Javascript số 1 vào đây
    <b:else/>
    Đoạn javascript mặc định nếu post đó không có ảnh
    <b:else/>
  6. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

document.getElementsByClassName('newphoto')[0].style.backgroundImage = "url('#')" || "url('##');
    Mặc định là #, nếu nó tính là sai trong phép toán logic (undefined, false ...) thì lấy ##
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/17
  7. mahu220

mahu220 Thành viên cấp 2

thanhtan2001 ko đc rồi bạn ạ
    emkdeptrai mình chưa hiểu ạ bạn có thể tích hợp cho mình đc ko ạ

Ủng hộ diễn đàn