Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ chỉ dạy] Cách lấy lại nét và tô màu bằng AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Trần Trung Hiếu, 22/2/16.

Lượt xem: 1,868

1. Trần Trung Hiếu Mới đăng kí

Chào mọi người, mình mới học AI, giờ mình có vài bức vẽ hoạt hình, mình muốn lấy lại nét, mình thử rất nhiều cách nhưng không hiểu vì sao nét của mình không "smooth" và đẹp như hình mẫu. Mình muốn hỏi các bạn cách làm sao để có thể có được nét vẽ như mong muốn. Dưới đây là hình màu trên mạng và hình mình vẽ lại:

Mình muốn tô lại được màu như hình đầu, mong các bạn có thể giúp mình, mình thật sự cảm ơn.
    Edit: Rất xin lỗi nếu như mình post nhầm nơi

...
  2. ktsvuthemanh

ktsvuthemanh Thành viên cấp 1

Bạn up file lên đây mình xem và sửa lỗi cho
  3. Trần Trung Hiếu

Trần Trung Hiếu Mới đăng kí

htt ps://drive.google.com/file/d/0B320M3ULwPf2dm9CT1ZmM18wcTQ/view?usp=sharing
    Mình mới đi đc 1 ít nhưng ko như mong muốn
  4. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

mới học thì luyện từ từ sẽ giỏi e ơi
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. Trần Trung Hiếu

Dạ vâng, cái đó thì e biết, ngày nào e cũng luyện nhưng mà chưa được ai hướng dẫn kĩ nên đôi khi hơi công cốc. E thật sự chưa làm được nên mới đăng bài nhờ chỉ dẫn, e cám ơn.
  6. ktsvuthemanh

ktsvuthemanh Thành viên cấp 1

Bạn vẽ thiếu nhiều điểm point quá nên hẳn nhiên hình bị cứng. Nhiều điểm đáng ra để smooth thì bạn lại để corner.

Trần Trung Hiếu thích bài viết này
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn thớt vẽ như vậy sao mà tô, bức ảnh của bạn đa số là được path thôi, muốn tô được bạn cần nói các điểm lại với nhau (vd: dễ hiểu là bạn phải vẽ nó thành một đối tượng, cũng như bạn tưởng tượng, nếu là hình tròn mình sẽ fill được, còn hình tròn mà bị cắt 1 đoạn sẽ không fill 100% được). Còn nếu bạn vẽ từng mảng không được thì tối đa các đường path phải giao nhau và sau đó ta divide và ungroup chúng và tô màu cho từng mảng :)
  8. Trần Trung Hiếu

Cho e hỏi, ví dụ muốn nối các đường path với nhau, thì phải làm thế nào ạ? E cám ơn
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Thì như mình nói, 1 là đi tiếp từ điểm anchor cuối đến điểm đầu, 2 là chỉ có cách là bạn phải đi các đường giao nhau để của thể divide. Nhưng mình khuyến cáo với bạn rằng hãy vẽ từng chi tiết ở từng lớp Layer, như vậy sẽ khiến bạn dễ kiểm soát hơn là vẽ xong rồi quay lại tô :)
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này là do thớt chưa quen thực sự với công cụ và tính năng của Pen tool với đi nét nên khi đi nét sẽ cảm thấy khó với nó thôi. Luyện dần dần sẽ thấy nó rất đơn giản.
    Hà BơTrần Trung Hiếu thích bài viết này.
  11. tientiennt

tientiennt Mới đăng kí

Bạn nên tìm hiểu rõ và sử dụng tốt các công cụ trong AI, vẽ những hình đơn giản, cơ bản trước, làm chủ đc các đối tượng,bạn lên youtube xem đi, cũng có nhiều video hướng dẫn tương tự như vậy, đừng nóng vội! :)

Ủng hộ diễn đàn