Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chỉnh kích thước ảnh để in khổ lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi phanlei, 12/1/14.

Lượt xem: 5,406

1. phanlei Mới đăng kí

E vô tình bắt gặp và thích cái mẫu này và muốn in nó ra vải khổ lớn cỡ 1mx1m7, nhưng khổ nỗi nó nhỏ quá.
    Lúc đầu e nhân ra nhiều ảnh và ghép chung với nhau nhưng sau e lại tăng size lên và tăng từ 72dpi lên 300dpi, phóng 100% thì thấy ảnh mờ và vỡ hạt quá, e sợ in ko đẹp. Em search trên mạng thì người ta nói để in như thế thì cần file Tiff và độ pg 300dpi (cỡ từ 200-300Mb) với kích thước đúng như muốn in. Mà em thì mù tịt về vấn đề kích thước và độ phân giải của ảnh.
    Liệu với file ảnh này em có thể in theo ý như trên có được không ạ.
    Nếu đươc, các bác có kinh nghiệm làm ơn giúp em với
    Ảnh đây ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Hình đã mờ sẵn rồi mà phóng từ kích thước nhỏ như thế ra cái kích thước lớn trên mét thế kia hơi buồn cười :))
    Tý Ngáo, Hà Bơphanlei thích bài viết này.
  3. phanlei

phanlei Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Dạ. Em cũng thấy nó sao sao nhưng thực sự là em chưa rành lắm về mấy cái liên quan đến kích thước. Vậy cho em hỏi để phóng lên cỡ lớn như thế thì file hình gốc phải như thế nào mới được? với lại khi mình tăng kích thước ảnh thì ảnh đã lớn đúng cỡ rồi nhưng khi tăng lên 300dpi thì ảnh còn lớn hơn nữa là sao ạ?? Mà nếu mình scan bằng máy để tăng khổ hình thì có ổn không ạ?? Xin bác chỉ em với.
  4. paulphoto

paulphoto Thành viên cấp 1

ảnh của bạn chất lượng kém quá, vốn dĩ ko đủ độ nét, noise nhiều, chưa kể đến dung lượng bức ảnh cũng chưa chắc đủ để in lớn.
  5. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

để làm 30x40 thi dc

Ủng hộ diễn đàn