Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chỉnh sửa màu nhân vật hợp với background

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi phuongnam8675, 21/12/16.

Lượt xem: 2,532

1. phuongnam8675 Mới đăng kí

- Em đang tập làm ghép cô dâu với chú rể vào 1 background mới. Nhưng khi ghép xong em thấy màu không hợp cho lắm. Xin nhờ các anh chị Việt Designer giúp em ạ. Nếu có thể xin chỉ dẫn em thêm. Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. trananhdung.kts.dsn

trananhdung.kts.dsn Thành viên cấp 1

bạn cắt vụng quá,nên tập tành lại,cả ánh sáng ảnh và bg ko trùng khớp nhau.nhân vật sao ko có bóng đổ,bố cục cũng ko hợp lí
    hoagaophuongnam8675 thích bài viết này.
  3. phuongnam8675

phuongnam8675 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn. Mình mới làm lần đầu thôi nên còn dở lắm :D. Vì mình chưa biết chỉnh sửa làm sao nên mình post bài hỏi ý kiến nhờ mọi nhờ fix hộ :D
  4. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

Mình thấy bạn #2 nói rất đúng,cái quan trong nhất mình nghĩ bố cục không hợp nên có chỉnh màu kiểu gì nó cũng vậy thôi bạn.
  5. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Bạn nên chọn 1 background tương xứng với mẫu , về ánh sáng ,mầu sắc , góc độ ..vv..
    còn về bức ảnh trên thì quả thật là ko biết nói gì luôn nữa. Quá tệ . Bạn phải học từ cái căn bản rồi mới đến nâng cao được ....
  6. phuongnam8675

nhatha Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ tập làm từ từ :D
  7. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Cắt ảnh cẩn thận hơn cho hết đường viền đi, chú ý bóng đậm dưới chân là ổn thôi
    phuongnam8675 thích bài viết này
  8. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Bạn nên học về Pen, bỏ tầm 1 tháng luyện Pen điều đó là quan trọng khi Pen ok rùi thì thao tác của bạn sẻ nâng cấp nhiều. Cố gắng đừng bỏ cuộc nhé!
    phuongnam8675 thích bài viết này
  9. photoshopdep

photoshopdep Banned

10. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

photoshopdep đi đâu cũng thấy giốn pr trá hình quá :v
  11. phuongnam8675

hatay1712 Làm sao để làm bóng được như vậy ạ ? Xin anh chỉ thêm :D :D :D!
  12. phuongnam8675

thanhiep01 Cảm ơn bạn nhiều!. Mình tập làm từ từ !
  13. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Tạo layer mới trên layer nền và dưới layer người rồi dùng brush bôi vào thôi, sau đó giảm opacy hoặc chọn chế độ hòa trộn

Ủng hộ diễn đàn