Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chỉnh tranh vẽ, xin hậu tạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Comet Withouse, 27/11/16.

Lượt xem: 4,759

1. Comet Withouse

Comet Withouse Thành viên cấp 2

Em làm đây rồi mà hình như hơi quá tay =)) =)) =)) =)) =))
  2. Comet Withouse

Cảm ơn các anh nhiều nhé
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Ảnh này mà cho đôi cá chép vào dưới mặt ao thì đẹp :)
  4. Comet Withouse

ducuong233 em quên với lại em vẽ động vật không giỏi lắm :)
  5. ducuong233

Nghịch =))
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Bác ducuong233 nghịch cho em tấm này với :)) :))
  7. Comet Withouse

ducuong233 sao anh không cho hẳn con Nemo vào cho máu ^^
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Comet Withouse : Vẽ Digital Painting, thỉ càng đẹp càng tốt, chứ hok cần phải phân biệt hiệu ứng ánh sáng ảnh thật từ Plugin hay nét Brushes 1 vết 1 vết lòe loẹt dở ẹt đâu, cứ sài Plugin Knoll Light trực tiếp, càng đẹp, càng cao siêu, thì sẽ tiến xa hơn, trình độ Painting sẽ càng hoàn thiện hơn, có rất nhiêu người Digital Painting rất cao siêu, làm hiệu ứng ánh sáng rất thật, cách làm nhanh nhiều đêỉm phát sáng, là làm mồi trước 1 Layer Màu Đen thủi đen thui, chế độ Mode: Screen, sau đó, vào Knoll Light, chọn đúng cái mình thích, chấm đại 1 nét chính giũa, sau đó, Enter thoát ra ngoai Layer, rùi đẩy vào vị trí đúng, sau dó, nhân đôi Layer 1 điểm này, rùi tranform cho nó nhỏ lại, để đẩy vào các nơi phát sáng xa xa, mơ dần, Opacity 50%, ... mướn làm gì, thì Ctrl J nhân đôi 10 cái Layer như vậy, rúi đẩy .. đẩy ... đẩy ... ! vậy là đủ nhanh chưa ! ha ha ! :)) Chúc bạn tiến bộ, mình rất thích Painting, nhưng hok đủ giỏi về Digital Painting này ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 30/11/16
    Comet Withouse thích bài viết này
  9. ducuong233

Trình vẽ tay bằng chuột nó có hạn em ơi -_-
    Quên, ảnh của em, phần nền em có thể thêm một chút mây núi, hoặc -_- cái gì đấy cho nó sâu.
  10. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Comet Withouse Đã làm nghề này thì không theo khuôn mẫu , không nhất thiết là 1 +1 =2 như công thức toán học được hãy cứ tự do sáng tạo phá cách " mình thích thì mình làm thôi "
    Ví dụ : cũng trên Knoll Light Bạn bảo chỉ làm được 1 lần 1 cái ? ok Thay vì bạn làm trực tiếp trên bức tranh thì bạn làm cũng làm 1 lần như vậy trên nền đen sau đó bạn Screen . thích nhiều cái liên tiếp thì chỉ cần copy ( ctrl +c ) điều chỉnh kích thước to nhỏ khác nhau và đặt vào nơi mình muốn ( ctrl + t ) . Dùng Eraser Tool (e) để làm rõ mờ xa gần khác nhau , không cần brush hay giảm opacity gì gì đó không cần cao siêu hay máy móc j cả .
    Nói thì lâu nhưng cái hình mình giúp bạn mình làm chắc khoảng 5p :))

Ủng hộ diễn đàn