Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chuyển giúp file photoshop sang corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Khắc dấu Thảo Thịnh, 14/8/14.

Lượt xem: 40,305

1. Khắc dấu Thảo Thịnh Mới đăng kí

Chào các bác em hay làm việc trên corel, nay khách hàng đề nghị em làm hàng mà họ đã thiết kế từ photoshop
    nhưng em không biết chuyển từ photoshop sang corel, có bác nào biết xin chỉ giúp em. em cảm ơn các bác nhiều

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bó tay với bạn
  3. ds.thongkaka

ds.thongkaka Thành viên cấp 1

Không chuyển được bạn nhé :)
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Nếu bác có Ai thì import vào ai rồi xuất file cdr mà dùng. Pts tương thích tốt vs anh em nhà adobe nhà nó thôi
    hungdv1991Khắc dấu Thảo Thịnh thích bài viết này.
  5. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

K thì đồ lại..:D
  6. Khắc dấu Thảo Thịnh

Khắc dấu Thảo Thịnh Mới đăng kí

em có Ai nhưng chưa biết chuyển từ Photoshop sang Ai
    còn từ Ai em đã chuyển được sang corel. Bác hướng dẫn em cách chuyển từ Photoshop sang Ai. Cảm ơn bác
  7. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Cái quan trọng là cái file photoshop đó phải dạng vector hay kg, còn nguyên 1 tấm hình thì phải qua corel đồ lại thôi
    Khắc dấu Thảo Thịnh thích bài viết này
  8. Khắc dấu Thảo Thịnh

Khắc dấu Thảo Thịnh Mới đăng kí

em không hiểu đồ lại có nghĩa là gì ?
    bác có thể giải thích rõ hơn cho em được không
    tiepthitieudung thích bài viết này
  9. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

ý là đem tấm hình đó qua corel, rồi dùng các công cụ của corel vẽ chồng lên đó. Bác sẽ đc 1 file vector như ý, in size nào cũng đc
  10. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Đồ những hình bt dạng vector thì còn ok còn gặp mấy ca hình ảnh như này hoặc vẽ lại cảnh, người... mình chịu
    Khắc dấu Thảo Thịnh Ai chuyển sang Corel thì mình hay Save ở Version CS rồi mở bằng Corel X6 -X7 luôn nếu mở bằng X12 thì save .eps (máy khắc bản, khắc dấu thường hay dùng corel 12)
    Từ Photoshop chuyển sang Ai thì đó phải là Path mới được còn nếu là hình ảnh thì copy mà ném vào save đuôi .crd cho vừa lòng khách :)
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

còn tùy file psd đấy của bạn là dạng file gì. Nếu là dạng logo mảng miếng (path) thì có thể import vào và convert layer thành path, hoặc live trace image để có file vector. Còn nếu là dạng ảnh bitmap kiểu ảnh chụp thì để nguyên đối tượng dạng jpeg còn hơn :O
  12. _KenD_

_KenD_ Mới đăng kí

chuyển từ file photoshop qua corel thì ko khó. quan trọng là các layer trong photoshop đc thiết kế bằng vector thì đc. còn layer bitmap thì bạn chuyển qua là ảnh bitmap thôi.
    bạn có thể tách lớp rồi save file photoshop xong import thẳng vào corel nó sẽ tự động group các layer bạn chỉ cần ungroup ra là được
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn