Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp đỡ plugins hiệu ứng video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi lpstudio, 12/8/17.

Lượt xem: 2,427

1. lpstudio Mới đăng kí

Chào mọi người ạ.
    Mình có chút vấn đề xin mọi người tư vấn là mình muốn chèn video có các hiệu ứng kiểu mưa rơi chẳng hạn hoặc trái tim làm nền trên 1 video chính của mình. Hiệu ứng DEMO kiểu giống video ở dưới thì trong premiere có plugins nào làm được việc này không? Và theo suy nghĩ gà mờ của mình thì mình tìm các video background nền về nhưng add vào premeire thì nó vẫn có nền đè lên video layer ở dưới.
    Vì mình xưa giờ chuyên bên photoshop studio nên không hiểu biết nhiều về cái này mong ACE giúp đỡ

...
  2. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

nếu mình nhớ không lầm thì trapcode suite của retgiant có plugin particular có thể làm được như thế ( theo mình thì làm bên after effect nhanh hơn ) và nếu chèn thẳng video thì bạn có thể để chế độ hòa trộn vào ví dụ nền đen thì dùng screen chẳng hạn.
    lpstudio thích bài viết này
  3. lpstudio

lpstudio Mới đăng kí

Kuriborr có bài hướng dẫn nào về việc này trên Affter Effect ko xin chia sẻ cho mình với
  4. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Hóng cùng, mình cũng muốn tìm hiểu cái ày để làm hiệu ứng cánh hoa đào rơi random :( hoa vẽ dc mà AE thì chịu
  5. kuriborr

mình không có time làm tut nên bạn chịu khó xem tiếng anh nhé
    Code:
    https://www.youtube.com/watch?v=viVt97oSxu4
  6. pandaa2

pandaa2 Mới đăng kí

cảm ơn bạn. bài viết rất hay.
  7. lpstudio

lpstudio Mới đăng kí

Kuriborr hiểu sai ý mình rồi. Mình ko phải muốn làm ra cái video background đó mà mình chỉ muốn dùng cái video background có sẵn(nền đen), bỏ nền đen đi và làm video nổi ở trên cho 1 video nền chính của mình trong AE. Ở proshow thì làm được việc này còn bên AE mình ko biết cách làm nhờ Kuriborr hướng dẫn giúp.
    kuriborr thích bài viết này
  8. kuriborr

mình đã nói ở trên đó bạn (chưa chi tiết thôi) :
    B1: bạn add video background và video bạn cần chèn vào ae ( chuột phải vào khung chưa composition chọn import)
    B2: add video của bạn vào trước (để lấy composition là thời gian bằng với thời gian video của bạn) rồi add video BG vào sau ( giữ video được import ở trên kéo xuống layer timeline)
    B3: để video BG lên đầu tiên layer timeline chọn chế độ hòa trộn thích hợp (mode : overlay, screen .... ), vào tranform -> opacity giảm nó xuống đến khi thấy hài lòng
    P/s: nhớ tắt audio trên video BG không nó sẽ làm hỏng tiếng video của bạn.
  9. lpstudio

lpstudio Mới đăng kí

Vâng tôi đã làm được. xin cảm ơn bạn Kuriborr rất nhiều vì những chia sẻ.
    Chúc bạn nhiều niềm vui!
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/17
    kuriborr thích bài viết này
  10. Hoàng Hải Hoàng

Hoàng Hải Hoàng Mới đăng kí

Làm sao để video background chạy liên tục bằng độ dài của video gốc ạ? Em chỉ biết ghép nhiều cái video background cho bằng với video gốc thôi! :((
  11. kuriborr

Hoàng Hải Hoàng thích bài viết này
  12. miyobu9094

miyobu9094 Mới đăng kí

Đó là : "motion background" bạn tải từ youtube về, sau đó add nó như đường dẫn chèn ảnh.
  13. tutrungtrung582

tutrungtrung582 Mới đăng kí

14. tutrungtrung582

15. tutrungtrung582

Ủng hộ diễn đàn