Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp đỡ resize hoặc convert logo thành dạng vector

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Thiên Giới, 20/11/17.

Lượt xem: 3,528

1. Thiên Giới Mới đăng kí

Chào cả nhà! Đầu tiên xin chúc mọi người có một tuần làm việc hiệu quả :D
    Hiện tại, em có làm một logo cho shop thời trang Nam của mình, do không phải dân thiết kế cộng với việc shop mới mở nên kinh phí cũng không dư dả, em đành sử dụng một số công cụ tạo logo miễn phí trên Internet và kết quả là được cái logo cũng khá ưng ý ;;).
    Nhưng củ chuối một cái là đến khi xuất file nó yêu cầu trả phí, nếu không hình ảnh free sẽ bé tí tẹo, làm avatar cho fanpage thì được chứ in lên túi, hộp của shop thì vỡ tung tóe hết :))
    Sau khi nhận thức được sự nghiêm trọng của tình hình, em có ý tưởng chuyển nó thành dạng vector và quyết định thử các công cụ convert trên mạng nhưng kết quả nhận được là một hình ảnh lạ hoắc chả liên quan gì đến ảnh đầu :(.
    Vì vậy, em mạn phép lập topic này mong bác nào có thể dang tay cứu giúp, làm cách nào cho độ phân giải của logo cao hơn chút.
    Ảnh gốc ở trong bài ạ, tên shop của em là "Daniel", font "Neuropol":
    Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ trong thời gian sớm nhất ạ <3

...
  2. Phạm Hồng Mạnh

Phạm Hồng Mạnh Thành viên cấp 1

Không thấy ảnh bạn ơi !
    Xem thế nào dễ dễ vẽ lại giúp bạn 100k thôi.
    OK thì reply hoặc mail mình cái ảnh: manhhp.design@gmail.com nhé ;)
    Thiên Giới thích bài viết này
  3. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

mình làm cho, ib cho mình nữa, đảm bảo 5p là xong :D
    Xấu thì free, đẹp thì 10k :v
  4. weone

weone Thành viên cấp 2

ảnh đâu bạn nhi?
  5. Thiên Giới

Thiên Giới Mới đăng kí

6. bdesign

bdesign Banned

Nói thật với thày em, shop thời trang mà gắn logo này thì quá tệ. Thày nên chi ra ngân sách ít ra 1 củ để các thày đây làm cho logo khác. Không nên tiếc tiền với hình ảnh nhận diện sẽ theo shop suốt đời, khác gì đúc ra đứa con mà xấu quá thì sau muốn sửa cũng không được.
  7. Phạm Hồng Mạnh

8. Phạm Hồng Mạnh

Thiên Giới... done ! Đã gửi bạn

... Còn đâu mình thấy mỗi ng có 1 sở thích, có thể bạn thấy k đẹp, nhưng vs ng khác nó là đẹp.
    Mình thích sự đơn giản. K cần cầu kỳ.
    Đứa con của bạn thì bạn hoàn toàn có quyền bảo vệ nó.
    Thuê công ty cũng là 1 ng thiết kế đc học qua trường lớp tạo ra chưa chắc đã hiểu được điều bạn muốn có ở logo bằng chính bạn.

Thân.
  9. Thiên Giới

Thiên Giới Mới đăng kí

bdesign cảm ơn bạn đã góp ý, tất nhiên mình cũng có mong muốn đầu tư nghiêm túc vào logo nhưng do điều kiện chưa cho phép ạ. Thời gian tới mình sẽ tham khảo thêm và thuê công ty thiết kế nếu có điều kiện
  10. Thiên Giới

Thiên Giới Mới đăng kí

Phạm Hồng Mạnh bạn lấy thẻ điện thoại gì ạ?
    Bạn gửi luôn cho mình file .png nhé
  11. MePun

MePun Thành viên cấp 1

Bác design bằng công cụ free gì vậy.? Em cũng muốn vọc thử. :D
  12. Phạm Hồng Mạnh

MePun K có free bạn ơi ! Adobe Illustrator nhé.
    Chuyên dụng, chuẩn chỉ luôn ấy.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn