Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp đỡ up code lên web WordPress bị lỗi.

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Viet_Ng, 24/3/15.

Lượt xem: 4,715

1. Viet_Ng

Viet_Ng Mới đăng kí

Thanks mấy bác nhiều.
  2. Viet_Ng

Viet_Ng Mới đăng kí

ak nhân tiện cho em hỏi code có thiếu file gì hay sao mà khi load nó ko ra temp được. Em đăng nhập admin thì bị direct qua nơi khác. ai bít giúp cái
  3. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

Chào bạn ! Bạn đang gặp 1 vấn đề cực kỳ nghiêm trọng :D

Lưu ý 1 :

- Bạn có biết về MySQL ?? XAMP, APACHE ??

Lưu ý 2 :

- Bạn Download cả SQL (Cơ sở dữ liệu) của website người ta về hả ?

Lưu ý 3 :

- Bạn đã upload SQL lên hosting chứ ko tạo mới SQL ?

Vấn đề bạn gặp phải ở đây là : Sử dụng cơ sở dữ liệu của website khác mà bạn không hề chỉnh sửa và tiến hành nhập liệu lại . Trong này có 2 vấn đề . :
    Thứ 1 : Cơ sở dữ liệu chứa các bài viết (Post) , Trang (Page) , Chuyên mục (Category) ...
    - Theo mặc định , bài viết dc lưu theo tên của Domain website củ . Ở đây là web : vnsocial.net . Nên khi bạn up cơ sỡ dữ liệu này lên host của bạn. Lỗi là đương nhiên . Và lỗi như thế nào ???

Giải thích lổi : Khi bạn viết 1 bài mới (new post) . Cơ sở dữ liệu sẽ lưu lại Nội dung, tiêu đề , hình ảnh của bài viết đó và đồng thời sẻ tạo ra 1 link (Đường dẫn bài viết) theo dạng " Domain.com/09/07/2014/tên tin
    vd : http://vnsocial.net/09/07/2011/ron-nguoi-man-so-tai-bang-hung-khi.html
    Trong đó Domain là tên website của bạn (host) . 09/07/2011 là ngày tháng lưu trữ. bây giờ bạn đã hiểu vấn đề chưa ?? các bài viết hiện có trong website bạn đều trỏ về 1 website ko còn tồn tại nữa .

Vấn đề thứ 2 : Cơ sở dữ liệu lưu trữ các cấu hình cài đặt , ở đây là code và các css trình bày . Nó chứa các đoạn mã hiển thị màu sắc, bố cục, font chữ , hình ảnh, icon... các đường dẫn này củng dc lưu trữ dưới dạng domain nha bạn . Nên website của bạn thành hình dạng trên là điều ko có gì thắc mắc :D

Khắc phục : Có 2 cách . cách siêng và cách làm biếng
    - Cách siêng : xóa bỏ cơ sỡ dữ liệu đó đi, tạo lại cơ sỡ dữ liệu mới, cài source lại, viết lại bài mới
    - cách làm biếng : Download Cơ sỡ dữ liệu đó về , mỡ bằng ứng dụng Notepad hay Dreamwave (ưu tiên) . Sau đó Sử dụng chức năng Replate All để thay thế các dòng trong cơ sỡ dữ liệu . Mà thay thế cái gì nhỉ ???? Cụm từ này nè "vnsocial.net" bằng domain của bạn . Ở đây là "netpy.hoatoi.com" .
    Chúc bạn thành công !
    Lưu ý : Để có 1 website sử dụng mã nguồn mỡ Wordpress hoạt động tạm ổn . Bạn cần nghiên cứu nhiều hơn ;;)
    Viet_Ng thích bài viết này
  4. Viet_Ng

Viet_Ng Mới đăng kí

hehe cảm ơn bác nhiều, em xóa bỏ làm lại :)) thanks bác giúp em
  5. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

host free của webhost thì sửa localhost trong db thành địa chỉ host của nó cho mới chạy đc
    Viet_Ng thích bài viết này
  6. minhtamht

minhtamht Banned

@Viet_Ng tốt nhất bạn cài WordPress rồi bạn thử active các theme mặc định của wordpress ví dụ như Twenty Fourteen xem nó có lỗi không, nếu nó chạy bình thường thì là lỗi của theme, nếu theme đó là free thì sẽ khó để có người support cho bạn về các lỗi này. bạn có thể tìm các theme frree của nước ngoài rất nhiều, vào các trang chủ của các author tạo ra theme rồi download về, những theme này có tác giả họ sẽ hỗ trợ bạn tốt hơn
    Mình biết có trang web
    Code:
     http://wordpress.taisao.vn/  
    các mod cũng rất rành về Wordpress và họ cũng rất nhiệt tình giúp bạn giải đáp các thắc mắc này
  7. banghieuhopden

banghieuhopden Mới đăng kí

Wp tải về sài thôi nếu không rành code wp mà vọc thì thua luôn rồi - wp học khó lắm không dể đâu nếu bạn có nhu cầu tìm hiểu vui lòng đến trường để học.
  8. minhtamht

minhtamht Banned

@banghieuhopden đâu có trường nào để dậy học wordpress đâu bạn, tự tìm hiểu thôi, học dần dần vào các forum nhờ các bạn giúp đỡ hoặc bạn vào trang

Code:
     http://wordpress.taisao.vn/ 
    ở đây họ cũng giúp đỡ nhiệt tình lắm, mình cũng học hỏi wordpress từ đây đó bạn

Ủng hộ diễn đàn