Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp giùm cái ảnh phục hồi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 1993tantai, 26/11/16.

Lượt xem: 3,594

1. 1993tantai Thành viên cấp 2

Cái chất giấy hồi xưa nó bị lỗ thế này xử lý sao anh em, da mặt môi mũi thì chạy blur rồi retouch cũng đc còn mắt với chân mày thì em bó tay rồi :(( chạy blur mất hết chi tiết luôn, định chạy xong rồi vẽ nét lại mà cái này phải chạy maximum mới hết...rồi xong hết đồ lại nét luôn, gặp em dân cùi bắp có học hành gì đâu mấy cái này vẽ thì em bó tay, mấy bác mấy chú nào có hay xử lý cái hình này em cho học hỏi kinh nghiệm ạh
    mẹ cái photoshop nó bị điên, bị lỗi file 3D nữa, mất hết cài đặt, cái file psd đang sữa gần xong mất luôn ức chế ... thế là phải scan làm lại từ đầu, đang trong lúc nản ngồi voc thì ... tuyệt chiêu đã lòi ra (khử nhiễu) : hình làm trong 1h30p kakaka

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/11/16
  2. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Thử làm , chỉ đc nhiêu đây.
  3. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

đừng nói bác vẽ nha :-ss, vẽ thì em thua àh chỉ em chiêu khác y :-ss
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Thu nhỏ nó xuống. Mấy cái chi tiết sẽ mất. Rồi phóng to nó lên lại :D

Chỉnh sửa lần cuối: 26/11/16
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

Bát Nhã thu nhỏ rồi phóng to, kinh nghiệm quý báu :))
    @chủ thớt, ko phải thế đâu, b lấy giấy báo hoặc ảnh ép lụa, phủ uv scan lên nó cũng thế này, có khi còn kinh hơn. nó là một kiểu chống scan, nếu ko biết xử lý, từ cái ảnh mới khổ nhỏ mà scan lên làm ảnh to cũng tổ ong không khác gì ảnh phục chế là mấy.
  6. 1993tantai

Bát Nhã: hic lại trêu mình àh giận
    drax : chứ khắc phục sao bạn :-ss, cái chất giấy hồi xưa nó thế đấy làm mấy cái này ớn :((
  7. 1993tantai

Bát Nhã ơi sao tui thu lại còn 100 pixel rồi drop to lên lại nó cũng còn y chang chi tiết àh, phải vẽ lại chăng :(
  8. Năm mười hai mươi

Năm mười hai mươi Mới đăng kí

các bác dùng phần mềm gì để khôi phục vậy ạ?
  9. 1993tantai

10. 1993tantai

ec em hỏi bằng cách nào mà bác, bác làm em hoang moang quóa :-ss
  11. 1993tantai

tranvan.muon : xem quá trời luôn mà ko thấy cái tut nào nó chỉ sửa cái chất ảnh thế này :(( bác cho link video đó y :((
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

youtube thẳng tiến, từ khóa retouch/fix old photo, manipulation. google phục chế ảnh tổ ong, phục chế ảnh cũ... cái ảnh của b thường thôi mà, đầy cái còn ố vàng, mờ mịt hết mặt mũi, rách nát bét nhè ra cơ. xem youtube, mấy bạn tây nhiều người kết hợp phục chế với manip đỉnh thôi rồi luôn.
    1993tantai thích bài viết này
  13. 1993tantai

tranvan.muon em cũng hay coi mấy cái tut chỉnh hình của thầy dương trung hiếu lắm mà ko thấy tấm nào có chỉ cách chỉnh cái chất giấy giống tấm này :-ss
  14. 1993tantai

hình này em tự làm nè khoảng 6h, ko biết paint nên ko biết vẽ tóc, nhìn cũng đc chứ cũng k ưng ý cho lắm hjhj[​IMG]
  15. 1993tantai

tranvan.muon: em làm phụ tiệm ba em àk, chứ em ko thích làm ba cái phục chế này lắm, lâu lâu gặp ca khó lên hỏi mọi ng ma ko có ai chỉ cách khắc phục :((
  16. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Gửi mình 110k, mình chỉ cho múa từ a đến â. Bảo đảm múa ai cũng sợ :>

BíĐỏtranvan.muon thích bài viết này.
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

18. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

drax không phải cao thủ phục chế ảnh nhé, chỉ là múa rìu, múa rìu mà thôi :D
  19. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon cao thủ thì múa được thật đấy b. trước đây m có xem qua một topic trên một trang báo nào đó r, ảnh phục chế mà như ảnh chụp bằng dslr đời cao, kinh dị. b Bát Nhã mà múa rìu được như thế thì ko đùa được đâu.
  20. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Muốn biết cứ đóng học phí đi, sẽ biết cách làm ấy mà, không cần bàn đâu ;;)

Ủng hộ diễn đàn