Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp vấn để về Bursh

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tuyenlt1905, 15/5/13.

Lượt xem: 3,030

1. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Như các bạn khác đã nói ở trên mình xin phép được nhắc lại là để ra giống thế ngoài việc bạn chọn màu trắng cho brush thì bạn giảm opacity đi nhé, nhìn sẽ khác ngay bạn thử để opacity khoảng 50% thôi.
    Và cuối cùng là góp ý nhỏ: không biết bạn có định đi theo còn đường designer không nhưng TUT chỉ là cái ta tham khảo chứ không phải lúc nào cũng làm theo 100%, để làm ra tấm ảnh giống (thực ra là gần giống) với những gì trong TUT có rất nhiều cách, nếu làm theo TUT không được thì hãy tự biến tấu đi miễn sao ra gần giống là được rồi .
    minh.wingeast thích bài viết này
  2. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Khổ 1 cái có làm nhưng không bao giờ chịu phóng tạo cứ nhất nhất theo 1 chỉ số - 1 số liệu thì làm ăn cái gì
  3. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Mỗi 1 bức có 1 style - 1 tone màu khác nhau > Cái tội chỉ biết đơ đơ làm y nguyên 1 chỉ số của tút thì ra làm quái sao kết quả
    Tự điều hướng và biến tấu đi
  4. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

bong bong mua he
    Nếu mình muốn vẻ brush dạng đặc biệt thì làm ntn bạn, ví dụ màu lửa, màu nước, ,mình có vẽ thử nhưng ko tài nào đc
    Về brush mình gà lắm :D
  5. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

^_^ thanhlong_1910 nếu mà nói trên giấy thực sứ khó diễn tả ghê , phải ngồi trên máy nói chuyện mình mới dễ hiểu vì nó liên quan nhiều hiệu ứng lắm
    Vd nhé :
    B1 :Down brush trên mạng về
    B2 :Tạo layer mới dính nó vô đó
    B3 :Chon vùng thích hợp đặt nó
    B4 :Còn mấy cái như filter , Ctrl + T, Ctrl + M , Ctrl + một nùi
    Bend màu chung á
    Vẽ bằng chuột nửa
    Cắt ... dính .... ghép
    Trời ơi bây giờ sao diễn tả được đây @-)
    Bạn mới học Ps đúng không
    Add nick huongho026@yahoo.com mình đi mình giửi bạn mấy bài tập về Ps làm 1 chút rồi nó ra à

Còn đây là trang web brush: http://www.brushking.eu/
    : http://myphotoshopbrushes.com/
    : http://www.brusheezy.com/brushes
    : http://fbrushes.com/
    Chúc bạn thành công nhé ^_^
    duythaict, thanhlong_1910việt ptit thích bài viết này.
  6. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Brush thì cũng chỉ là cọ vẽ or con ấn. Vấn đề k phải tại brush mà tại bạn chưa biết điều chỉnh brush. Ms học pts mà nghịch brush là chuẩn rồi :D Bạn nên dành tgian tìm hiểu chứ đôi lúc làm theo tut thế quái nào cx k giống đc. Cái này đợt trước mình làm là giảm opacity nhân layer xài E v...v...
    Tạo nhiều layer màu khác nhau. Chúc bạn tìm hiểu thành công
  7. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

Mình cũng mới tập làm PTS thôi, k qua trường lớp gì cả, chỉ học trên mạng và qua bạn bè thôi nên chưa rành về Pts lắm, đăng lên nhờ mọi người giúp mà thấy một số người nói không hay cho lắm....
  8. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

9. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

10. nhok.noluv93

nhok.noluv93 Thành viên cấp 1

mới học thì làm theo tut là đúng rồi...từ từ mới có thể hỉu các công cụ, hệ số, chứ đâu phải đụng vào là hiểu nó ra làm sao liền đâu...sao mấy bác cứ thúc ép người ta k nên làm theo tut nhỉ,, trong khi vẫn chưa hiểu đc mục đích của nó.
  11. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

uk, làm tut đã chứ mới học mà tự "chế " thì...
  12. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

...thì tốt chứ sao?
    minh.wingeast thích bài viết này
  13. minh.wingeast

minh.wingeast Mới đăng kí

tuyenlt1905: bạn không nói rõ ngay từ đầu nên các bạn khác phản ứng như rứa là đúng rồi. Có gì là không hay đâu! Do bạn trình bày lòng vòng thôi =o= Có mẫu brush xong để được như sample phải làm rất nhiều bước nữa. Bạn có thể làm theo tut nhưng sáng tạo một chút thì ai cấm! Với lại bạn cũng có mỹ quan riêng, mò mẫm mà làm như thế nào mình thấy đẹp là được, vọc như thế mới là tự học chứ @@
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn