Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ góp ý về backdrop Pool party của công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi cuongtmdt, 27/4/17.

Lượt xem: 4,793

1. cuongtmdt Thành viên cấp 1

Chào các anh chị trên diễn đàn,
    Em mới bước vào con đường design nên còn non kém, được giao thiết kế cái backdrop cho buổi Pool Party cho chuyến đi biển của công ty. Em có làm dc 1 sản phẩm, nhưng chưa ưng ý, đưa lên đây mong được mọi người góp ý để em hoàn thiện hơn:

Chủ đề: Những chiến binh
    Tổ chức Pool party tại bể bơi.

Em cảm ơn ạ !

...
    songngu2014 thích bài viết này
  2. nhnt93

nhnt93 Thành viên cấp 1

mình thấy background quá nhiều chi tiết nên bị rối, font chữ chưa phù hợp & sắp xếp chưa hợp lý!
    cuongtmdt thích bài viết này
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Không nhìn thấy gì cả -_-. Post lên không xem lại bài viết à
  4. cuongtmdt

cuongtmdt Thành viên cấp 1

#2 cảm ơn góp ý của bạn ạ.
    #3 post mình vẫn xem hình ảnh bình thường mà :(
  5. lonelybell

lonelybell Thành viên cấp 1

Theo mình thì bạn nên thay đổi font chữ đi và bỏ mấy cái hình chiến sỹ ở dưới đi.
  6. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

mình nghĩ bớt chi tiết cho nó gọn gàng lại bác ơi, mình nhìn thấy hơi rối mắt, với chưa thấy được cái nào chính, cái nào phụ.
  7. cuongtmdt

#5, #6: em cảm ơn ý kiến của 2 bác ạ. Em cũng thấy đúng ạ, rối mắt và font chưa hợp lý, với cả chưa có điểm nhấn cho lắm. :(
  8. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Cái Background của bạn rất là đẹp, vậy thì hãy tận dụng nó, đừng dùng stroke quá to (nếu nhất thiết phải có stroke) cho chữ, nếu bạn muốn tách chữ ra khỏi nền để dễ nhìn, hãy thử chọn màu text khác hoặc sử dụng 1 tí shadow. Hãy thử hạ toàn bộ BG xuống để lộ nhiều vùng không gian bên trên ra.

Hãy cân nhắc về việc những chiến binh của bạn đang làm hỏng Background. Đừng tạo ra 2 Art style cho 1 tác phẩm

Thử tưởng tượng cái text SUMMER công phu kia là BG của tấm Backdrop này, nếu tớ thay cái tháp eiffel kia = cái tháp này

Thì bạn sẽ thấy nó trớt quớt liền mặc dù cả 2 cái đều đẹp, chỉ là nó ko cùng art style.
  9. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

10. banxungdang

banxungdang Banned

mình thấy bạn xài font chữ hơi bị rối đó , xai font đơn giản xíu là đẹp rồi bạn
  11. cuongtmdt

#8: cảm ơn góp ý tuyệt vời của bác,
    #9: em xài pts ạ
    #10: vâng đang bị rối ạ
  12. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

Nếu bạn ko có ý tưởng có thể vay mươn từ các ý tưởng của các poster khác nhé. trên mạng vô số luôn
    tấm này mình cũng vừa làm. cũng vay mượn 1 số ý tưởng
    LynCua, TN_TOAN, songngu20142 người khác thích bài viết này.
  13. cuongtmdt

#12: cảm ơn bác, mà bác ở Vụ Bản - Nam Định ạ?
    đặng quốc huy thích bài viết này
  14. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

Không bạn nhé, mình làm cho bạn
  15. Renvies

Renvies Thành viên cấp 1

Thực sự khi mới nhìn vào thì không thích font chữ bạn sử dụng, cố gắng càng đơn giản càng tốt font cũng vậy nhìn khá là rối, nên có chính phụ rõ ràng tổng thể của bạn nó đang bị đều đơn giản như của bạn #8 mình nhìn nó đỡ hơn nhiều ^^

Ủng hộ diễn đàn