Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn cách copy layer từ file PSD này sang file PSD khác

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi AndyPham, 14/3/14.

Lượt xem: 55,329

1. AndyPham Mới đăng kí

Mình có 2 file PSD, trong file A có 1 group là Icon

mình muốn copy toàn bộ Icon từ File A sang group icon của file B nhưng không biết làm cách nào, mong các bạn chỉ giúp mình

...
  2. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

click vào layer icon rồi nhân đôi cho chắc ăn sau đó cứ thế kéo sang thôi
    AndyPham thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý thớt là có 2 file PSD xong muốn đưa toàn bộ cái group bên file A kia sang file B đúng ko? Thế thì chọn layer group icon kia rồi kéo sang tab file B là xong!
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/9/17
    Hà BơAndyPham thích bài viết này.
  4. AndyPham

AndyPham Mới đăng kí

mình cảm ơn bạn nhé :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. huykon225

huykon225 Thành viên cấp 1

sao mình kéo sang mà không được nhỉ. kéo sang tab kia nó có hiện đâu. ai giúp với !
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

7. Chiến bi

Chiến bi Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner CS6 trở lên ko kéo được kiểu đó thì phải.
    Thớt Bạn kéo psd A ra khỏi tab (để nó thành một window riêng, giống new window trong chrome ấy) rồi kéo từ A sang B là được.
    Hình minh hoạ:
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/1/16
  8. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

cs nào chả kéo được........ cứ túm layer cần lôi nó qua và thả chuột là xong ah
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Chuột phải vào layer hoặc group chọn duplicate layer (hoặc group), bảng thoại hiện ra mục document kéo xuống chọn tên file psd là xong.
    thanhdanh2604nicky le thích bài viết này.
  10. huykon225

11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Layer nó là một đối tượng rồi việc gì phải kéo sang. Đã kéo đối tượng nào đó từ file A sang file B thì có nghĩa là kéo layer đó rồi còn gì nữa?
    Hà Bơ thích bài viết này
  12. huykon225

13. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Chuột phải vào layer hoặc groups muốn chuyển ...(có thể giữ Ctrl để chọn layer muốn chuyển) Rồi lick vào Duplicate layer.... Bên file B thì bạn để chế độ đang chọn groups muốn chứa layer file A thì nó sẽ tự động vào groups đó. k thì mình kéo nó vào groups đó :D[​IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/1/16
  14. nicky le

nicky le Thành viên cấp 1

THANKS YOU
  15. tamnt07

tamnt07 Thành viên cấp 1

Hồi mới tập tẹ mình cũng làm mãi không được, hóa ra là phải chọn Move tool (V) trước khi kéo thả hehe....
  16. ksuhjn217

ksuhjn217 Thành viên cấp 2

phải chọn Move tool (V) trước khi kéo thả

Ủng hộ diễn đàn