Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn chỉnh sửa ảnh trong Ai cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi MeoMunVT, 27/10/16.

Lượt xem: 32,541

1. MeoMunVT

MeoMunVT Thành viên cấp 1

:) Cám ơn bạn tranvan.muon. Nam nữ gì cũng vậy mà bạn. Theo mình thì miễn sao lịch sự và thiệt tình là được. Mình không có quan niệm ảo. Tuy mạng là ảo nhưng người dùng là thật nên mình rất tôn trọng.
    May mà bạn nhắc mình vụ dùng 2 cái 1 lúc chứ không chắc có chuyện rồi. Mà cái Ai không phải mình cài. Khi mình đi cài win tại Viện máy tính, mình yêu cầu họ cài giúp nên mình không biết họ có down về cài hay không. Mà chắc down thật.
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@MeoMunVT : Cài hay hok, miễn thấy nó nằm trong mục Program, thì nó vẫn gọi là phiên bản cài đặt, nếu họ Ghost nguyên khối vào PC, thì nằm trong Progame cũng vẫn gọi là phiên bản cài đặt luôn.

Còn bạn lỡ chạy chung 2 thứ cùng 1 lúc, thì nó chưa bị lỗi liền ngay hôm nay đâu, nó chờ đợi cơ hội lúc bạn Online, từ từ, nó sẽ gài độ bạn up date chuyện gì đó, hay nó gài bạn vào Adobe đăng nhập chuyện gì đó, nó sẽ có 1 mục cho bạn chọn Yes hay No, (dù bạn nhấn là No), nó cũng sẽ báo về Adobe, rùi 2 phần mềm sẽ bị lộ, hết phim trong vòng 7 nốt nhạc, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/10/16
  3. karthus

karthus Thành viên cấp 2

máy bạn cấu hình thế nào mà cái Cs2 thế, cài cs5 ý, không đầy đủ như cs6 hay cc nhưng mà mới học cài thế là đủ mà cờ rắc cũng dễ. Hơn nữa giờ những video hướng dẫn đa phần cho cs6 trở đi, bản cs5 nó khá sát nên không lỗi thời đâu bạn. Còn cs2 t nói thẳng là t cài vào chạy giật hơn cs6 luôn, t cũng méo hiểu vì sao.
  4. MeoMunVT

Mình cám ơn bạn tranvan.muon. Mình chưa cài được Ps nên chưa chạy chung bạn ơi. Mình lây hoay với cái Ps này cả tuần rồi. Hôm qua mình mới down cái Ps cs6 Por trong diễn đàn mình nhưng khi tải thì bảo không tải được. Nói chung giờ mình cần cài Ps vào máy nhưng mò hoài vẫn không cài được. Còn tài liệu để học thì mình xem video là ok rồi.
    Mình cám ơn bạn karthus . Mình đang tìm cái Ps cs6 por để cài đó bạn. Vì hôm qua có bạn hướng dẫn cho mình cái đó. Nói là dễ cài và dễ cho người mới mà mình cài hoài không được. Bạn nói đúng. Các video hướng dẫn giờ đa phần là cs6 chính vì vậy nên khi mình không cài được, mình lên làm Ps online thì không hiểu gì hết vì chắc Ps online là là phiên bản 2 hay 3 gì chẳng hạn. Máy mình là core i3, dung lượng cũng tạm ổn. Nói chung Văn phòng thì dùng khá ok. Chỉ là mình tích hợp nhiều cái quá nên sợ cài nhiều máy mình chạy không nổi. Hôm qua vì cái vụ cài Ps này mà mình down loạn xạ, máy bị virus, may mà mình có cài sẵn phần mềm phát hiện và diệt nhưng chắc nó cũng không phát hiện hết vì sau khi xử lý mình vẫn thấy cái volume bị vấn đề. Ôi khổ ghê luôn. Nhưng mình phải ráng cài và làm cho được vì chỉ cần cài và sử dụng được cái này thì nó giải quyết cho mình khá nhiều vấn đề và bổ trợ phần web của mình nữa.
    Cái vụ web lung tung thì mình đã mò được. Mặc dù trước đó mình thấy nào web, nào marketing online là mình quay 180 không cần nhìn lại. Mà giờ mình làm được web rồi thì mình không thể từ bỏ cái bạn Ps này được. Nhưng mà mình không hiểu sao, cái bạn Ps này khó down và khó cài dữ vậy không biết. Mình mà cài được rồi thì mình sẽ in tên bạn ấy thật lớn và dán trước mặt cho bạn ấy sợ mà không dám bắt nạt mình nữa. ỷ mình không biết cài mà làm khó mình hoài được sao.
    Hakkydororo thích bài viết này
  5. MeoMunVT

Cám ơn bạn tranvan.muon. Mình vừa nhắn tin facebook cho bạn đó. Bạn kiểm tra giúp mình với bạn nhen
  6. tranvan.muon

@MeoMunVT : Mục Add Freind chưa có ai cả, bạn cho mình Add ngược lại đi !

https://www.facebook.com/tranvan.muon

Cho bạn biết là hình chụp Điện Thoại, chất lượng thấp 1MB, (1024px), thì vẫn có thể làm cho nó thành hình chất lượng cao 12MB, (3800px), thấy rõ từng nét chi tiết, (đương nhiên là chi tiết, texture, giả tạo) ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/10/16
  7. MeoMunVT

8. tranvan.muon

@MeoMunVT : Uhm, mình đã Add Friend xong, vì mình đặt Setting là người "Ngoài Hành Tinh", hok thể nhắn tin cho mình đọc, nên sau khi bạn Add Friend, thì mình đọc dc cả đóng tin của bạn đã gửi từ lâu òi, ha ha ! :))

Hakkydororo thích bài viết này
  9. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Ha ha giống tôi :)) Lắm lúc khách chuyển ảnh qua face rồi lại tự hỏi khách sao mãi không gửi :)) Sau mới ớ ra là lỗi do mình khóa chat người lạ =))
  10. MeoMunVT

:) Mình đang làm như bạn hướng dẫn. Mong là cài được. 1 link bên Fshare bị lỗi sao rồi. Mình nhấp vào thì báo lỗi 404 không tìm thấy. Mình đang down bên tenlua. tranvan.muon
  11. MeoMunVT

Đây là hình khi mình nhấp vào link bên Fshare nó báo lỗi 404 nè bạn
  12. karthus

karthus Thành viên cấp 2

link trên mạng nó nhiều vô kể, chọn đúng cái die, đen
  13. tranvan.muon

@MeoMunVT : Sorry là thời xửa thời xưa, mình down CC 2014, link nó còn "pin", nên mình cứ cho bạn link down đó, hôm nay, nó hết "pin" rùi, chưa sạc "pin" kịp ấy mà, bạn down link khác nhóe, ha ha ! :))
  14. MeoMunVT

Mà sao mình toàn trúng link die không vậy cà? Qua nay chắc hơn chục link rồi mà toàn ngặc ngà ngặc ngẻo không à.
  15. tranvan.muon

@MeoMunVT Bạn lùi ra ngoài 1 trang vietdesigner này đây, vào trang Photoshop mục download, chứ đừng có ở lại Illustrator chổ này hoài, rùi chọn mục Photoshop Down load, chọn mục nào mới mới, nằm trên cao cao, sẽ là link còn sống, bạn down sài dc.
  16. MeoMunVT

Bạn tranvan.muon ơi? Mình đã down về rồi nhưng không cài được. Bạn vào face xem tin giúp mình với bạn nhé. Mình cám ơn bạn nhiều
  17. MeoMunVT

Mình down tại link này tenlua.vn. Mình chờ tới lúc down hoàn tất là cả 2h đồng hồ lận bạn ơi. Giờ mà không cài được nữa thì làm sao đây? Hết ngày rồi:((:((:((
  18. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nói chung là giờ muốn xài chương trình nào PTS hay AI
  19. karthus

karthus Thành viên cấp 2

bạn có check được windows bạn là 32 hay 64 bit không? để t lấy link bản cài cho, hướng dẫn tận răng luôn.
    MeoMunVT thích bài viết này
  20. MeoMunVT

Cám ơn bạn karthus nhé. Của mình là 64bit bạn ơi. Mình down không biết bao nhiêu cái rồi mà không cái nào được. Chắc hơn chục cái rồi. Mình buồn ghê luôn

Ủng hộ diễn đàn