Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn chỉnh sửa Project

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi cybersix, 18/1/17.

Lượt xem: 3,658

1. cybersix Mới đăng kí

Chào mọi người.
    Nhờ mọi người hỗ trợ giúp mình vấn đề sau. Mình đang cần chỉnh sửa 1 project.
    Mình đã đổi ảnh, video trong bài hết rồi nhưng khi xuất ra thì phông nền gốc lại biến mất.
    Lúc trước mình cũng làm 1 lần nhưng hoàn toàn không bị mất gì.
    Nhờ mọi người hỗ trợ giúp.
    Mình chụp hình cho mn dễ hiểu nhé.
    Khi mở Project ra thì hiện thông báo này
    Đây là video review
    Đây là file mình chỉnh sửa.

...
  2. cybersix

cybersix Mới đăng kí

Ai giúp với :(
  3. letrunghieu04031991

letrunghieu04031991 Mới đăng kí

- Đọc qua thông báo lỗi của bác thì có vẻ là (mình chỉ đoán thôi) máy bác chưa cài các Plug-in (trapcode form/particular/horizon - red giant và optical flare - copilot và 2 cái kia nữa. Vì cái background kia mình đoán ko phải là phông nền mà nó chuyển động được đúng ko? nó được làm từ cái plug-in particular đó. (90%)
    - Nếu cài rồi mà vẫn có thông báo có thể tham khảo thử cái này:
    . Mình cũng từng bị 1 lỗi không hẳn là giống y hệt và cái này fix được cho mình. (10%)
    - Hix mình chưa đủ 20 bài viết ko chèn được link. Muốn giúp bạn này có gì Mod bỏ qua.
  4. Tự Mò Channel

Tự Mò Channel Thành viên cấp 2

trường hợp báo Project missing có nghĩa là bạn chưa cài plugin và trường hợp thứ 2 là file project khi bạn import vào thiếu nó sẽ báo missing xem lại bạn nhé

Ủng hộ diễn đàn