Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn in ảnh trong CS8 bằng máy Epson T11

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tamthoi, 11/10/13.

Lượt xem: 4,054

1. tamthoi Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Máy mình xài Photoshop CS8 và dùng máy in Epson T11. Nhờ các bạn hướng dẫn cách crop ành và in ảnh. Cụ thể mình có một ảnh nằm ngang, coi trong Image size thì thấy Pixel là W 3072 - H 2304 còn Size là 108cm x 81cm.
    - Giai đoạn 1 mình giảm kích thước ảnh cho vừa đúng kích thước của giấy ảnh là 15cm x 10cm. Nhưng đồng thời Pixel cũng giảm. Các bạn chỉ giúp mình cách giảm và crop ảnh cho vừa đúng kích thước 15cm x 10cm mà pixel không giảm (vì mình nghĩ như vậy ảnh sẽ đẹp hơn).
    - Giai đoạn 2 là in ảnh. Mình chỉnh trong mục Print của PS là giấy 10x15 ngang, trong Property của máy in Epson T11 cũng chỉnh giấy 10x15 ngang và mình đặt giấy vào máy in cũng đặt ngang. Thế mà hình lại in đứng ?????. Sau đó mình chỉnh lại đặt giấy đứng, nó lại in ngang ???? Các bạn giúp mình cách chỉnh khổ giấy trong PS, trong Epson và cách đặt giấy vào máy nhé.
    Cảm ơn các bạn nhiều ! HD chi tiết giúp mình (vì mình gà lắm)

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Adobe mới ra bản Cs8 cho Photoshop cơ à thớt :O
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Lỡ 1 chút sếp cũng ko chỉ à?
    GĐ 1: Trong Image Size, bỏ chọn Resample đi, sau đó chỉnh lại kích thước thì px sẽ không thay đổi.
    GĐ 2: Trong Photoshop, bác chụp lại print setting và printer setting để mình xem thử
    tamthoi thích bài viết này
  4. tamthoi

tamthoi Mới đăng kí

Gởi bạn Boppi Boppa

Ở hình 1, mình không biết chỉnh sao cho Height vừa đúng 10cm
    Hình 2 là set Print trong PS
    Hình 3 là set Prinh trong máy in.
    Sau đó mình đặt giấy ảnh nằm ngang nhưng hình in ra đứng ????
    Mong bạn giúp.Thanks !
  5. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Hình chụp có tỷ lệ là 4:3 nên muốn in 15x10 thì phải crop trước theo tỷ lệ 3:2 rồi mới resize lại theo 15cm x 10 cm
    Còn in ngang với đứng thì tùy loại máy in nữa, được thì anh chụp giùm em tab page Layout và cho em số hiệu của máy in
  6. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

bạn nên crop hình lại vì thay đổi trong image size sẻ ko đúng tỷ lệ mình cần
    còn về phần máy in thì trong lúc in mình nhớ có chế độ in khổ ngang
  7. goal

goal Thành viên cấp 3

Photoshop CS8... :O
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Chắc là Photoshop CS là phiên bản 8.0 chứ đã ra CS8 đâu!
  9. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

CS3 là 8.0 CS2 là 7.0 thì phải

Ủng hộ diễn đàn