Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ hướng dẫn] Sửa lỗi icon tạo bởi Illustrator, bị vỡ hình khi đưa sang phần mềm khác

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi hiep.geoviet, 19/2/14.

Lượt xem: 4,594

1. hiep.geoviet Mới đăng kí

Em chào các bác, chúc các bác Vietdesigners một ngày tốt lành. Em có một vấn đề nho nhỏ mong được các bác tư vấn giúp.
    Tình hình là em cũng mới tập làm Illustrator để thiết kế icon cho bản đồ. Khi tạo icon trong AI, em để kích thước ảnh là 16 x 16 pt. Mà phần mềm của em để đặt icon lên bản đồ dùng đơn vị px. Theo em biết thì tỷ lệ 1px = 1.28pt. Như vậy thì kích thước icon em cần đặt khi sang bản đồ là khoảng 20, có đúng không ạ? Hiện nay em đưa icon sang bản đồ thì viền icon của em nhìn bằng mắt thường cũng có thể thấy đang bị vỡ.
    Còn đây là icon của trang maps.google.com, viền rất trơn và đẹp
    Hiện nay ngoài nguyên nhân là kích thước icon đặt không hợp lý thì em không biết thêm nguyên nhân nào khác. Mong được các bác chỉ dẫn thêm. Em cảm ơn các bác.

...
  2. hiep.geoviet

hiep.geoviet Mới đăng kí

Nếu câu hỏi dễ quá, hay đã có chủ đề tương tự, cần tham khảo thêm, thì em cũng mong các bác cho em một nhân xét. Em cảm ơn nhiều.
  3. vosonglinh

vosonglinh Thành viên cấp 2

Hình trên icon nào là của bạn? Quả bóng hay dấu cộng thế? Nhìn cứ bé bé, không zoom lên nên không rõ lắm.
    hiep.geoviet thích bài viết này
  4. hiep.geoviet

hiep.geoviet Mới đăng kí

Biểu tượng có dấu cộng bác ạ. Vì em cũng muốn làm icon có vòng tròn bên ngoài như Gmap.
  5. hiep.geoviet

hiep.geoviet Mới đăng kí

vosonglinh em cảm ơn bác đã xem bài và trả lời :)))))))
  6. vosonglinh

vosonglinh Thành viên cấp 2

Mình thấy có một số phần mềm thiết kế icon họ thiêt kế từng điểm ảnh một vậy mới không bị vỡ.
  7. hiep.geoviet

hiep.geoviet Mới đăng kí

vosonglinh ở Cty em thì hay dùng Illustrator. Em thì mới tập làm nên cũng chưa tham khảo được nhiều. Bác có phần mềm nào hay thì gợi ý cho em với ạ. Em cảm ơn bác.
  8. ducdatduc.psd

ducdatduc.psd Thành viên cấp 1

9. minhtuchou

minhtuchou Thành viên cấp 1

Hơi khó hiểu nhỉ, bản chất Illustrator là vector sao mà vỡ hình được bạn. Nếu vấn đề là cái icon bị vỡ bạn có thể dùng pen tool đồ lên vẽ (trường hợp cái icon ban đầu của bạn ko phải vector)

Ủng hộ diễn đàn