Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn trích ảnh chung từ 2 ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi online7up, 12/8/18.

Lượt xem: 3,338

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

tmhung : mình kêu chủ thớt quan sát so nhìn, rùi tách 1 phát xong, thỉ không phải mình chỉ dẫn sai lầm đâu, cho dù đưa nhiều hình mình làm, thì mình cũng so nhỉn làm liền, chứ mình hok cần vòng vèo tam quốc, so thấy màu cam là chung nhau, thì trực tiếp 1 phát Color Range màu Cam là xong phim, nhanh hơn open 2 hình, rùi dung Diferent hỗ trợ, chỉ khi nào người làm phốtoshop mắt mờ, mới cần Diferent, mới phát hiện dc màu nào trùng nhau thui, nói chung là open 1 hình Color Range nhanh, hay làm các thứ thao tác Diferent vòng qua Color Range là ai sẽ nhanh hơn ai ? tuỳ mắt của mọi người phản xạ. đua tốc độ ai nhanh hơn ai, (cũng chưa chắc là thao tác Diferent là nhanh gọn hơn mắt so nhìn à nha). thì cách nhanh hơn phải dc chọn, mói là trọng tài rất công bằng. Nhiều khi cố vòng vèo tam quốc Diferent , rùi vòng qua Color Range, cho dài dòng, mà vẫn chưa ra đạt yêu cầu, rùi lại quay về mắt so nhìn chỉ làm 1 hình, 1 phát Color Range xong nhanh gọn, thì cách của mình thủ công ngon cơm à nha.
    còn viền đen, thì mình vẫn làm bằng mắt nhìn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/18
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

bdesign b nói hay, chuẩn.
    ban đầu thớt chắc cũng ko biết, được các bạn nước ngoài truyền cho một chiêu, ra oai ngay được. nhờ người thì ăn nói ko chủ vị, nhờ, nhờ ai vậy. người vào giúp tùy theo năng lực mà nói thì bảo họ im đi. thế b nghĩ sau câu đấy thì cao thủ có thèm hiện thân chỉ giáo thêm vài chiêu cho b ko. học được sát chiêu thì còn phải học cách biến chiêu, phá chiêu và tốc độ đủ nhanh để xuất chiêu nữa e ạ, không thì vẫn chết như thường - kiếm ma độc cô cầu bại đã nói.

Ủng hộ diễn đàn